gtksourceview master - en to vi translation catalogue (502 entries)

en: ASP Object
vi: Đối tượng ASP

en: Added line
vi: Dòng bị thêm

en: Additional Category
vi: Phân loại bổ sung

en: Address
vi: Địa chỉ

en: Adverb
vi: Phó từ

en: After
vi: Sau

en: Alert
vi: Cảnh giác

en: Alias
vi: Bí danh

en: All
vi: Tất cả

en: All _Lower Case
vi: Tất cả chữ _thường

en: All _Upper Case
vi: Tất cả chữ _HOA

en: Always
vi: Luôn luôn

en: Anchor
vi: Neo

en: Annotation
vi: Chú thích

en: Arabic
vi: A Rập

en: Arbitrary base number
vi: Số cơ sở tùy ý

en: Armenian
vi: Tiếng Ác-mê-ni

en: Assertion
vi: Khẳng định

en: Assignment Left Hand Side
vi: Gán bên trái

en: Assignment Operator
vi: Toán tử gán

en: Assignment Right Hand Side
vi: Gán bên phải

en: Attribute
vi: Thuộc tính

en: Attribute Definition
vi: Lời định nghĩa thuộc tính

en: Attribute Name
vi: Tên thuộc tính

en: Attribute Value
vi: Giá trị thuộc tính

en: Attribute name
vi: Tên thuộc tính

en: Attribute value
vi: Giá trị thuộc tính

en: Autoconf Macro
vi: Vĩ lệnh Tự động Cấu hình

en: Automake Variable
vi: Biến Automake

en: BOZ Literal
vi: Nghĩa chữ BOZ

en: Backslash Escape
vi: Thoát xuyệt ngược

en: Baltic
vi: Ban-tích

en: Base-N Integer
vi: Số nguyên cơ số N

en: Base-N number
vi: Số cơ số N

en: Before
vi: Trước

en: Binary number
vi: Số nhị phân

en: Bindings
vi: Gắn kết

en: Block
vi: Khối

en: Block Elements
vi: Phần tử khối

en: Block literal
vi: Đoạn văn

en: Blockquote Marker
vi: Đánh dấu trích dẫn khối

en: Blue based color scheme
vi: Lược đồ màu dựa vào xanh

en: Bold
vi: Đậm

en: Boolean
vi: Lôgíc

en: Boolean Value
vi: Giá trị lôgíc

en: Boolean value
vi: Giá trị lôgíc

en: Boolean values
vi: Giá trị lôgíc

en: Built In
vi: Dựng sẵn

en: Built In Functions
vi: Hàm tích hợp

en: Built-in Function
vi: Hàm tích hợp

en: Built-in Target
vi: Đích tích hợp

en: Built-in identifier
vi: Định danh tích hợp

en: Builtin
vi: Dựng sẵn

en: Builtin Command
vi: Lệnh tích hợp

en: Builtin Constant
vi: Hằng tích hợp

en: Builtin Function
vi: Hàm tích hợp

en: Builtin Object
vi: Đối tượng tích hợp

en: Builtin Variable
vi: Biến tích hợp

en: Builtin-function keyword
vi: Từ khóa hàm tích hợp

en: Bullet
vi: Chấm điểm

en: C++ Header
vi: Đầu C++

en: C/ObjC Header
vi: Phần đầu C/ObjC

en: CDATA delimiter
vi: Dấu phân cách CDATA

en: CG Shader Language
vi: Ngôn ngữ CG Shader

en: C_hange Case
vi: C_huyển đổi HOA/thường

en: Cannot create a regex for all the transitions, the syntax highlighting process will be slower than usual.
    The error was: %s
vi: Không thể tạo một biểu thức chính quy cho mọi việc chuyển tiếp, tiến trình tô sáng cú pháp sẽ chạy chậm hơn trường hợp bình thường.
    Lỗi: %s

en: Celtic
vi: Tiếng Xen-tơ

en: Central European
vi: Trung Âu

en: ChangeLog
vi: Bản ghi đổi

en: Changed line
vi: Dòng bị sửa đổi

en: Chapter Heading
vi: Đầu đề chương

en: Character
vi: Ký tự

en: Chinese Simplified
vi: Tiếng Hoa phổ thông

en: Chinese Traditional
vi: Tiếng Hoa truyền thống

en: Class
vi: Lớp

en: Class Name
vi: Tên lớp

en: Class Selector
vi: Bộ chọn lớp

en: Class names
vi: Tên lớp

en: Class type
vi: Kiểu lớp

en: Classic
vi: Cổ điển

en: Classic color scheme
vi: Lược đồ màu cổ điển

en: Code
vi: Mã

en: Code Block
vi: Khối mã

en: Color
vi: Màu

en: Color scheme used in the Kate text editor
vi: Lược đồ màu dùng trong trình soạn thảo văn bản Kate

en: Color scheme using Solarized dark color palette
vi: Lược đồ màu dùng bảng chọn màu Solarized tối

en: Color scheme using Solarized light color palette
vi: Lược đồ màu dùng bảng chọn màu Solarized sáng

en: Color scheme using Tango color palette
vi: Lược đồ màu dùng bảng chọn màu Tango

en: Command
vi: Lệnh

en: Command Macro
vi: Vĩ lệnh kiểu lệnh

en: Commands
vi: Lệnh

en: Comment
vi: Ghi chú

en: Common Commands
vi: Lệnh thường dùng

en: Common Defines
vi: Định nghĩa dùng chung

en: Common Function
vi: Hàm chung

en: Compiler Directive
vi: Chỉ thị trình biên dịch

en: Completion Info
vi: Thông tin hoàn chỉnh

en: Complex number
vi: Số phức tạp

en: Conditional Macro
vi: Vĩ lệnh có điều kiện

en: Conjunction
vi: Liên từ

en: Constant
vi: Hằng

en: Constants
vi: Hằng

en: Constructors
vi: Bộ xây dựng

en: Control
vi: Điều khiển

en: Control Keyword
vi: Từ khóa Điều khiển

en: Conversion from character set '%s' to 'UTF-8' is not supported
vi: Chưa hỗ trợ chuyển đổi từ bảng mã “%s” sang “UTF-8”

en: Could not open converter from '%s' to 'UTF-8'
vi: Không thể mở bộ chuyển đổi từ “%s” sang “UTF-8”

en: Cyrillic
vi: Ki-rin

en: Cyrillic/Russian
vi: Ki-rin/Tiếng Nga

en: Cyrillic/Ukrainian
vi: Ki-rin/Tiếng Ucraina

en: DOS Batch
vi: Văn lệnh DOS

en: DPatch
vi: Đắp vá D

en: Dark color scheme using the Tango color palette
vi: Lược đồ màu tối dùng bảng chọn màu Tango

en: Data Type
vi: Kiểu dữ liệu

en: Data Types
vi: Kiểu dữ liệu

en: Data type
vi: Kiểu dữ liệu

en: Date
vi: Ngày

en: Debug
vi: Gỡ lỗi

en: Debug Code
vi: Mã gỡ lỗi

en: Decimal
vi: Thập phân

en: Decimal number
vi: Số thập phân

en: Declaration
vi: Khai báo

en: Decorator
vi: Trang trí

en: Default Attribute
vi: Thuộc tính mặc định

en: Defaults
vi: Mặc định

en: Define
vi: Định nghĩa

en: Definition
vi: Lời định nghĩa

en: Definition list
vi: Danh sách lời định nghĩa

en: Delimiter
vi: Bộ giới hạn

en: Deprecated
vi: Bị phản đối

en: Deprecated Builtin Command
vi: Lệnh tích hợp đã lạc hậu

en: Design by Contract
vi: Đề cương theo Hợp đồng

en: Device Function
vi: Hàm thiết bị

en: Device Functions
vi: Hàm thiết bị

en: Diff
vi: Khác biệt

en: Dimension
vi: Chiều

en: Directive
vi: Chỉ thị

en: Directory Macro
vi: Vĩ lệnh thư mục

en: Disabled
vi: Tắt

en: Documentation comment
vi: Ghi chú về tài liệu

en: Documentation comment element
vi: Yếu tố ghi chú về tài liệu

en: Double Number
vi: Số chính đôi

en: E-mail address
vi: Đia chỉ thư

en: Element
vi: Phần tử

en: Element name
vi: Tên yếu tố

en: Email
vi: Thư điện tử

en: Emphasis
vi: Nhấn mạnh

en: Encoding
vi: Bảng mã

en: Entity
vi: Thực thể

en: Entries
vi: Mục

en: Enumerated list
vi: Danh sách đánh số

en: Error
vi: Lỗi

en: Error Text
vi: Chuỗi lỗi

en: Error during conversion: %s
vi: Gặp lỗi khi chuyển đổi: %s

en: Escape
vi: Thoát

en: Escaped Character
vi: Ký tự đã thoát

en: Escaped character
vi: Ký tự đã thoát

en: Exception Handling
vi: Quản lý ngoại lệ

en: Exec parameter
vi: Tham số thực hiện

en: Explicit Argument
vi: Đối số tường minh

en: Explicit Noun Definition
vi: Định nghĩa Danh từ Rõ ràng

en: Expression
vi: Biểu thức

en: External
vi: Bên ngoài

en: External Command
vi: Lệnh nội tại

en: Externals
vi: Ngoại

en: Field
vi: Trường

en: File
vi: Tập tin

en: File Attributes
vi: Thuộc tính tập tin

en: File Descriptor
vi: Mô tả tập tin

en: File too big.
vi: Tập tin quá lớn.

en: Filename
vi: Tên tập tin

en: Float
vi: Chấm động

en: Floating Point
vi: Chấm động

en: Floating Point number
vi: Số chấm động

en: Floating point
vi: Số thực dấu chấm động

en: Floating point number
vi: Số chấm động

en: Flow Conditional
vi: Luồng có điều kiện

en: Format
vi: Định dạng

en: Formatting Elements
vi: Phần tử Định dạng

en: Frame Number
vi: Số khung

en: Function
vi: Hàm

en: Function Name
vi: Tên hàm

en: Functions
vi: Hàm

en: Future Reserved Keywords
vi: Từ khóa dành riêng tương lai

en: Fuzzy
vi: Mờ

en: GDB Log
vi: Log GDB

en: GUI Elements
vi: Phần tử Giao diện

en: Gate
vi: Cổng

en: Generated Content
vi: Nội dung đã tạo ra

en: Georgian
vi: Tiếng Gioóc-gia

en: Global
vi: Toàn cục

en: Global Function
vi: Hàm toàn cục

en: Global Functions
vi: Hàm toàn cục

en: Global Variable
vi: Biến toàn cục

en: Global Variables
vi: Biến toàn cục

en: Greek
vi: Hy Lạp

en: Group
vi: Nhóm

en: Haddock Directive
vi: Chỉ thị Haddock

en: Header
vi: Đầu trang

en: Header Elements
vi: Phần tử Đầu trang

en: Header Property
vi: Thuộc tính đầu trang

en: Heading 0
vi: Đầu 0

en: Heading 1
vi: Đầu 1

en: Heading 2
vi: Đầu 2

en: Heading 3
vi: Đầu 3

en: Heading 4
vi: Đầu 4

en: Heading 5
vi: Đầu 5

en: Heading 6
vi: Đầu 6

en: Heading level 1
vi: Đầu đề mức 1

en: Heading level 2
vi: Đầu đề mức 2

en: Heading level 3
vi: Đầu đề mức 3

en: Heading level 4
vi: Đầu đề mức 4

en: Heading level 5
vi: Đầu đề mức 5

en: Hebrew
vi: Tiếng Do Thái

en: Hebrew Visual
vi: Do thái trực quan

en: Heredoc Bound
vi: Kết hợp Heradoc

en: Hex
vi: Thập lục

en: Hexadecimal number
vi: Số thập lục

en: Highlighting a single line took too much time, syntax highlighting will be disabled
vi: Tốn quá nhiều thời gian để tô sáng dòng đơn, tô sáng cú pháp sẽ bị tắt tạm thời

en: Horizontal Rule
vi: Thước ngang

en: Hyperlinked Identifier
vi: Định danh đã siêu liên kết

en: Hyperlinked Module Name
vi: Tên mô-đun đã siêu liên kết

en: ID Selector
vi: Bộ chọn ID

en: IEEE System Task
vi: Tác vụ hệ thống IEEE

en: Identifier
vi: Định danh

en: Ignore
vi: Bỏ qua

en: Image Marker
vi: Đánh dấu ảnh

en: Imaginary number
vi: Số ảo

en: Import BVI
vi: Nhập BVI

en: Include
vi: Bao gồm

en: Include Statement
vi: Câu lệnh Include

en: Include directive
vi: Chỉ thị bao gồm

en: Included File
vi: Tập tin đã gồm

en: Incomplete Sequence
vi: Chuỗi không đầy đủ

en: Incomplete UTF-8 sequence in input
vi: Chuỗi UTF-8 chưa hoàn thiện ở đầu vào

en: Individual
vi: Cá thể

en: Inline Documentation Section
vi: Phần tài liệu trực tiếp

en: Inline Elements
vi: Phần tử chung dòng

en: Inline Haddock Section
vi: Phần Haddock trực tiếp

en: Inline Math Mode
vi: Chế độ toán học trực tiếp

en: Integer
vi: Số nguyên

en: Integer Number
vi: Số nguyên

en: Intrinsic function
vi: Hàm Intrinsic

en: Invalid byte sequence in conversion input
vi: Dãy byte không hợp lệ trong phần đầu vào chuyển đổi

en: Invalid object, not initialized
vi: Đối tượng không hợp lệ, chưa được khởi tạo

en: Italic
vi: Nghiêng

en: Itemized list
vi: Danh sách từng mục

en: Japanese
vi: Tiếng Nhật

en: Key
vi: Khóa

en: Keyword
vi: Từ khóa

en: Keywords
vi: Từ khóa

en: Korean
vi: Tiếng Hàn Quốc

en: LRM Additional System Task
vi: Tác vụ hệ thống thêm LRM

en: Label
vi: Nhãn

en: Labeled argument
vi: Đối số có nhãn

en: Leading
vi: Đầu

en: Light Emphasis
vi: Nhấn nhẹ

en: Line
vi: Dòng

en: Line Break
vi: Ngắt dòng

en: Line Directive
vi: Chỉ thị đường

en: Link
vi: Liên kết

en: Link Text
vi: Văn bản liên kết

en: List
vi: Danh sách

en: List Marker
vi: Đánh dấu danh sách

en: Literal
vi: Nghĩa đen

en: Literate Haskell
vi: Haskell đọc được

en: Local
vi: Cục bộ

en: Local Variable
vi: Biến cục bộ

en: Location
vi: Vị trí

en: Macro
vi: Vĩ lệnh

en: Macros
vi: Vĩ lệnh

en: Magic Word
vi: Từ ma thuật

en: Main Category
vi: Phân loại chính

en: Map key
vi: Ánh xạ phím

en: Markup
vi: Mã định dạng

en: Math Boundary
vi: Biên toán học

en: Math Constant
vi: Hằng toán học

en: Math Mode
vi: Chế độ toán học

en: Metaparameters
vi: Tham số biến đổi

en: Missing main language definition (id = "%s".)
vi: Thiếu định nghĩa ngôn ngữ chính (id = "%s".)

en: Modifier
vi: Bổ từ

en: Modifiers
vi: Bổ từ

en: Module
vi: Mô-đun

en: Module Handler
vi: Bộ xử lý mô-đun

en: Module Path
vi: Đường dẫn mô-đun

en: Module handler
vi: Bộ xử lý mô-đun

en: Module name, Variant, etc
vi: Tên mô-đun, biến v.v..

en: Monospace
vi: Đơn cách

en: Multiline string
vi: Chuỗi đa dòng

en: Name
vi: Tên

en: Namespace
vi: Miền tên

en: Newline
vi: Dòng mới

en: Nil Constant
vi: Hằng rỗng

en: No idea what it is
vi: Không nhận ra

en: Non Breaking Whitespace
vi: Khoảng trắng không ngắt

en: Nordic
vi: Bắc Âu

en: Not a regular file.
vi: Không phải là một tập tin thường.

en: Note (FIXME, TODO, XXX, etc.)
vi: Ghi chú (SỬA ĐI, CẦN LÀM, XXX v.v.)

en: Noun
vi: Danh từ

en: Null Value
vi: Vô giá trị

en: Number
vi: Số

en: Numeric literal
vi: Nghĩa chữ thuộc số

en: Obsolete Autoconf Macro
vi: Vĩ lệnh Tự động Cấu hình Quá cũ

en: Obsolete Keyword
vi: Từ khóa cũ

en: Ocamldoc Comments
vi: Chú thích Ocamldoc

en: Octal
vi: Bát phân

en: Octal number
vi: Số bát phân

en: Octave
vi: Tám câu

en: OpenCL Constant
vi: Hằng OpenCL

en: OpenGL Shading Language
vi: Ngôn ngữ OpenGL Shading

en: OpenMP directives
vi: Chỉ thị bao OpenMP

en: Operation operator
vi: Toán tử thao tác

en: Operator
vi: Toán tử

en: Optimized Out
vi: Loại bởi tối ưu

en: Option
vi: Tùy chọn

en: Option Name
vi: Tên tùy chọn

en: Optional Target
vi: Đích tùy chọn

en: Options
vi: Tùy chọn

en: Other
vi: Khác

en: Other Keyword
vi: Từ khóa khác

en: Other Macro
vi: Vĩ lệnh khác

en: Others
vi: Khác

en: Others 2
vi: Khác 2

en: Others 3
vi: Khác 3

en: POD Escape
vi: Thoát POD

en: POD heading
vi: Tiêu đề POD

en: POD keyword
vi: Từ khóa POD

en: Package Info
vi: Thông tin gói

en: Package Manager
vi: Trình quản lý gói

en: Page Elements
vi: Phần tử trang

en: Page title
vi: Tiêu đề trang

en: Paragraph Heading
vi: Đầu đề đoạn văn

en: Parameter
vi: Tham số

en: Parameters
vi: Tham số

en: Part Heading
vi: Đầu đề bộ phận

en: Patch Start
vi: Bắt đầu miếng vắ

en: Pattern
vi: Mẫu

en: Polymorphic Variant
vi: Biến thế nhiều dạng

en: Predefined Variable
vi: Biến định sẵn

en: Predicate
vi: Vị từ

en: Prefix
vi: Tiền tố

en: Preformatted
vi: Tiền định dạng

en: Preprocessor
vi: Bộ tiền xử lý

en: Preprocessor directive
vi: Chỉ thị tiền xử lý

en: Preprocessor tags
vi: Thẻ tiền xử lý

en: Primary
vi: Chính

en: Primitive
vi: Nguyên thủy

en: Processing instruction
vi: Câu lệnh xử lý

en: Prompt
vi: Dấu nhắc

en: Properties
vi: Thuộc tính

en: Property Name
vi: Tên thuộc tính

en: Property Value
vi: Giá trị thuộc tính

en: Provider
vi: Bộ cung cấp

en: Quoted Value
vi: Giá trị trích dẫn

en: RPM Variable
vi: Biến RPM

en: RPM spec
vi: Đặc tả RPM

en: Real number
vi: Số thực

en: Redirect
vi: Chuyển hướng

en: Regular Expression
vi: Biểu thức chính quy

en: Release
vi: Bản phát hành

en: Removed line
vi: Dòng bị xóa

en: Reserved Category
vi: Phân loại dành riêng

en: Reserved Class
vi: Lớp chưa dùng

en: Reserved Constant
vi: Hằng dành riêng

en: Reserved Identifier
vi: Định danh chưa dùng đến

en: Reserved Keywords
vi: Từ khóa dành riêng

en: Reserved Words
vi: Đảo ngược từ

en: Reserved keyword
vi: Từ khóa dành riêng

en: Resources
vi: Tài nguyên

en: Return
vi: Trở về

en: Romanian
vi: Tiếng Ru-ma-ni

en: Scheme
vi: Lược đồ

en: Scientific
vi: Khoa học

en: Scope Declaration
vi: Khai báo phạm vi

en: Script
vi: Văn lệnh

en: Secondary
vi: Phụ

en: Section
vi: Phần

en: Section 1
vi: Phần 1

en: Section 2
vi: Phần 2

en: Section 3
vi: Phần 3

en: Section 4
vi: Phần 4

en: Section 5
vi: Phần 5

en: Section Elements
vi: Phần tử phần

en: Section Heading
vi: Đầu đề Phần

en: Select a Style
vi: Chọn một kiểu

en: Show detailed proposal information
vi: Hiển thị thông tin đề nghị chi tiết

en: Signal Name
vi: Tên tín hiệu

en: Signal name
vi: Tên tín hiệu

en: Signature
vi: Chữ ký

en: Since
vi: Kể từ

en: Single Number
vi: Số nguyên đơn

en: Solarized Dark
vi: Solarized tối

en: Solarized Light
vi: Solarized sáng

en: Source
vi: Nguồn

en: South European
vi: Nam Âu

en: Space
vi: Khoảng trắng

en: Spec Macro
vi: Vĩ lệnh đặc tả

en: Special
vi: Đặc biệt

en: Special Character
vi: Ký tự đặc biệt

en: Special Constant
vi: Hằng đặc biệt

en: Special Token
vi: Hiệu bài đặc biệt

en: Special Variable
vi: Biến đặc biệt

en: Special case
vi: Trường hợp đặc biệt

en: Special character (inside a string)
vi: Ký tự đặc biệt (bên trong chuỗi)

en: Special constant
vi: Hằng đặc biệt

en: Standard ML
vi: ML chuẩn

en: Standard Modules
vi: Môđun chuẩn

en: Standard stream
vi: Luồng chuẩn

en: Statement
vi: Chỉ lệnh

en: Storage Class
vi: Lớp lưu trữ

en: Storage Type
vi: Kiểu lưu trữ

en: String
vi: Chuỗi

en: String Conversion
vi: Chuyển đổi chuỗi

en: String Format
vi: Định dạng chuỗi

en: Strong Emphasis
vi: Nhấn mạnh nhiều

en: Structural Elements
vi: Phần tử Cấu trúc

en: Sub Keywords
vi: Từ khóa con

en: SubParagraph Heading
vi: Đầu đề Đoạn văn phụ

en: SubSection Heading
vi: Đầu đề Phần phụ

en: SubSubSection Heading
vi: Đầu đề Phần phụ phụ

en: Subshell
vi: Hệ vỏ con

en: Substitution
vi: Thay thế

en: Switch
vi: Cái chuyển

en: Swizzle operator
vi: Toán tử Swizzle

en: Symbol
vi: Ký hiệu

en: Symbol of a Table
vi: Ký hiệu của bảng

en: Symbol on a Link
vi: Ký hiệu trên một liên kết

en: System Command
vi: Lệnh hệ thống

en: System Task
vi: Tác vụ hệ thống

en: Tag
vi: Thẻ

en: Tag Name Selector
vi: Bộ chọn tên thẻ

en: Tags
vi: Thẻ

en: Template
vi: Mẫu

en: Text
vi: Văn bản

en: Thai
vi: Tiếng Thái Lan

en: The buffer contains invalid characters.
vi: Bộ nhớ đệm có chứa ký tự không hợp lệ.

en: The file is externally modified.
vi: Tập tin đã bị sửa đổi từ bên ngoài.

en: There was a character encoding conversion error and it was needed to use a fallback character.
vi: Có một lỗi chuyển đổi bảng mã ký tự và nó cần sử dụng một ký tự dự phòng

en: Thread Action
vi: Hành động tiến trình

en: Thread Header
vi: Phần đầu tuyến trình

en: Title
vi: Tiêu đề

en: Token
vi: Thẻ bài

en: Trailing
vi: Đuôi

en: Trailing Tab
vi: Khoảng tab theo sau

en: Translation
vi: Bản dịch

en: Turkish
vi: Thổ Nhĩ Kỳ

en: Type
vi: Kiểu

en: Type Operators
vi: Toán tử kiểu

en: Type Variable
vi: Biến kiểu

en: Type, module or object keyword
vi: Từ khóa kiểu, mô-đun hay đối tượng

en: Undefined Value
vi: Giá trị không xác định

en: Underlined
vi: Gạch dưới

en: Unknown
vi: Chưa biết

en: Unknown id '%s' in regex '%s'
vi: Không hiểu id “%s” trong biểu thức chính quy “%s”

en: VBScript and ADO constants
vi: Hằng VBScript và ADO

en: Values
vi: Giá trị

en: Variable
vi: Biến

en: Variable Definition
vi: Định nghĩa biến

en: Variables
vi: Biến

en: Variant Constructor
vi: Bộ xây dựng biến thể

en: Verb
vi: Động từ

en: Verbatim
vi: Đúng nguyên văn

en: Verbatim Block
vi: Khối đúng nguyên văn

en: Vietnamese
vi: Tiếng Việt

en: Visibility
vi: Thấy

en: Void Value
vi: Giá trị bãi bỏ

en: Warning
vi: Cảnh báo

en: Western
vi: Phương Tây

en: Widget State
vi: Tình trạng ô điều khiển

en: Word
vi: Từ

en: XML Tag
vi: Thẻ XML

en: ['UTF-8', 'CURRENT', 'ISO-8859-15', 'UTF-16']
vi: ['UTF-8', 'CURRENT', 'UTF-16']

en: _Cancel
vi: T_hôi

en: _Details...
vi: _Chi tiết…

en: _Invert Case
vi: Đả_o HOA/thường

en: _Redo
vi: Hoàn _lại

en: _Select
vi: C_họn

en: _Title Case
vi: Chữ _Tựa

en: _Undo
vi: _Hoàn tác

en: at-rules
vi: Quy tắc at

en: command
vi: lệnh

en: context '%s' cannot contain a \%%{...@start} command
vi: ngữ cảnh “%s” không thể chứa lệnh kiểu \%%{…@start}

en: duplicated context id '%s'
vi: id ngữ cảnh trùng “%s”

en: entity
vi: thực thể

en: error
vi: lỗi

en: function
vi: hàm

en: gettext translation
vi: Bản dịch gettext

en: gtk-doc
vi: tài liệu GTK

en: in regex '%s': backreferences are not supported
vi: trong biểu thức chính quy “%s”: không hỗ trợ tham chiếu ngược

en: invalid context reference '%s'
vi: tham chiếu ngữ cảnh không hợp lệ “%s”

en: keyword
vi: từ khóa

en: m4 Comment
vi: Ghi chú m4

en: m4 Macro
vi: Vĩ lệnh m4

en: pkg-config
vi: cấu hình gói

en: prereq
vi: điều kiện tiên quyết

en: printf Conversion
vi: Chuyển đổi printf

en: rule
vi: quy tắc

en: style override used with wildcard context reference in language '%s' in ref '%s'
vi: quyền kiểu dáng cao hơn được dùng với tham chiếu ngữ cảnh ký tự đại diện bằng ngôn ngữ “%s” trong tham chiếu “%s”

en: targets
vi: đích

en: token type
vi: kiểu hiệu bài

en: unknown context '%s'
vi: ngữ cảnh không rõ “%s”

en: using \C is not supported in language definitions
vi: trong phần định nghĩa ngôn ngữ, không hỗ trợ khả năng sử dụng \C
