aspell 0.60.7 - en to vi translation catalogue (278 entries)

en: 
      %s filter: %s
vi: 
      %s lọc: %s

en: 
    #######################################################################
    #
    # Filter: %s
    #   %s
    #
    # configured as follows:
vi: 
    #######################################################################
    #
    # Bộ lọc: %s
    #   %s
    #
    # đã cấu hình như theo đây:

en: 
    Aspell %s.  Copyright 2000-2011 by Kevin Atkinson.
vi: 
    Aspell %s.  Tác quyền © năm 2000-2011 của Kevin Atkinson.

en:     converts from one encoding to another
vi:     chuyển đổi từ bảng mã này sang bảng mã khác

en:     dumps, creates or merges a master, personal, or replacement dictionary.
vi:     đổ, tạo hay hoà trộn từ điển kiểu chính, cá nhân hay thay thế

en:     lists available dictionaries / filters / filter modes
vi:     liệt kê các từ điển / bộ lọc / chế độ lọc sẵn sàng

en:     perform Unicode normalization
vi:     tiêu chuẩn hóa kiểu Unicode

en:     reduce the size of a word list via affix compression
vi:     giảm kích cỡ của danh sách từ bằng cách nén kiểu affix

en:   -?|usage         display a brief usage message
vi:   -?|usage         hiển thị thông điệp ngắn về _cách sử dụng_

en:   -a|pipe          "ispell -a" compatibility mode
vi:   -a|pipe          chế độ tương thích « ispell -a » (ống dẫn)

en:   -c|check <file>  to check a file
vi:   -c|check <tập_tin>  _kiểm tra_ tập tin này

en:   -v|version       prints a version line
vi:   -v|version       in ra dòng _phiên bản_

en:   <norm-form>      normalization form to use, either none, internal, or strict
vi:   <norm-form>      _kiểu tiêu chuẩn hóa_ cần dùng, hoặc none (không có),
    	internal (nội bộ), hay strict (chính xác)

en:   [dump] config    dumps the current configuration to stdout
vi:   [dump] config    _đổ cấu hình_ hiện thời ra thiết bị xuất chuẩn

en:   clean [strict]   cleans a word list so that every line is a valid word
vi:   clean [strict]   _xoá sạch_ danh sách từ để mỗi dòng là một từ hợp lệ
    	(_chính xác_)

en:   config <key>     prints the current value of an option
vi:   config <khóa>     in ra giá trị hiện thời của tùy chọn đó (_cấu hình_)

en:   conv <from> <to> [<norm-form>]
vi:   conv <bảng mã này> <bảng mã khác> [<kiểu tiêu chuẩn>] (_chuyển đổi_)

en:   expand [1-4]     expands affix flags
vi:   expand [1-4]     _mở rộng_ cờ affix

en:   help             display a detailed help message
vi:   help             hiển thị thông điệp _trợ giup_ chi tiết

en:   list             produce a list of misspelled words from standard input
vi:   list             tạo _danh sách_ các từ sai chính tả từ thiết bị nhập chuẩn

en:   munch            generate possible root words and affixes
vi:   munch            tạo ra từ gốc và affix (thêm vào) có thể (_nhai_)

en:   munch-list [simple] [single|multi] [keep]
vi:   munch-list [simple] [single|multi] [keep]
    	(nhai danh sách, đơn giản, đơn, đa, giữ)

en:   norm (<norm-map> | <from> <norm-map> <to>) [<norm-form>]
vi:   norm (<lược đồ tiêu chuẩn> | <điều này> <lược đồ tiêu chuẩn> <điều khác>)
    	[<kiểu tiêu chuẩn>]

en:   soundslike       returns the sounds like equivalent for each word entered
vi:   soundslike       trả lời điều _nghe như_ mỗi từ đã nhập

en:  does not take any parameters.
vi:  không chấp nhận tham số.

en: "%expression:1" is not a valid regular expression.
vi: « %expression:1 » không phải là biểu thức chính quy hợp lệ.

en: "%mode:1" error
vi: Lỗi « %mode:1 »

en: "%mode:1" error while extend Aspell modes. (out of memory?)
vi: Gặp lỗi « %mode:1 » khi mở rộng chế độ Aspell. (Hết bộ nhớ không?).

en: "%mode:1": Magic "%magic:2": bad regular expression after location specifier; regexp reports: "%regerr:3".
vi: « %mode:1 »: mã thuật « %magic:2 »: biểu thức chính quy sai nằm sau đồ ghi rõ địa điểm; regexp thông báo: « %regerr:3 ».

en: "%mode:1": no magic expression available for magic "%magic:2".
vi: « %mode:1 »: không có biểu thức mã thuật sẵn sàng đối với « %magic:2 » mã thuật.

en: "%mode:1": no range for magic search given for magic "%magic:2".
vi: « %mode:1 »: chưa đặt phạm vị tìm kiếm mã thuật đối với « %magic:2 » mã thuật.

en: "%mode:1": no start for magic search given for magic "%magic:2".
vi: « %mode:1 »: chưa đặt đầu tìm kiếm mã thuật đối với « %magic:2 » mã thuật.

en: "%s" is not a valid flag for the "munch-list" command.
vi: « %s » không phải là cờ hợp lệ đối với lệnh « munch-list » (nhai danh sách).

en: # default:
vi: # mặc định:

en: <command> is one of:
vi: <lệnh> là một của :

en: ASPELL_CONF env var
vi: ASPELL_CONF env var (biến môi trường cấu hình trình Aspell)

en: Abort
vi: Hủy bỏ

en: Abort This Operation
vi: Hủy bỏ thao tác này

en: Accept Changes
vi: Chấp nhận các thay đổi

en: Add
vi: Thêm

en: Add Lower
vi: Thêm thấp hơn

en: Affix '%aff:1' is corrupt.
vi: Phụ tố '%aff:1' bị hỏng.

en: Affix flags found in word but no affix file given.
vi: Đã tìm cờ affix (phụ tố) trong từ nhưng không có tập tin affix đưa ra.

en: Are you sure you want to abort (y/n)?
vi: Bạn có chắc muốn hủy bỏ không? (c/k)

en: Aspell version does not match filter's requirement.
vi: Phiên bản trình Aspell không khớp với điều kiện của bộ lọc.

en: Aspell version does not match mode's requirement.
vi: Phiên bản trình Aspell không khớp với điều kiện của chế độ.

en: Available Dictionaries:
        Dictionaries can be selected directly via the "-d" or "master"
        option.  They can also be selected indirectly via the "lang",
        "variety", and "size" options.
vi: Từ điển sẵn sàng:
        Có thể chọn trực tiếp từ điển bằng tùy chọn « -d »
    hay « master » (chính). Cũng co thể chọn gián tiếp từ điển bằng
    tùy chọn « lang » (ngôn ngữ), « variety » (loại), và « size » (kích cỡ).

en: Available Filter Modes:
        Filter Modes are reconfigured combinations of filters optimized for
        files of a specific type. A mode is selected via the "mode" option.
        This will happen implicitly if Aspell is able to identify the file
        type from the extension, and possibility the contents, of the file.
vi: Chế độ lọc sẵn sàng:
       Chế Độ Lọc là sự phối hợp được cấu hình lại
    của bộ lọc được tối ưu hoá dành cho tập tin có kiểu riêng.
    Chế độ được chọn bằng tùy chọn « mode ».
    Nó sẽ được chọn ngầm nếu trình Aspell có thể nhận diện
    kiểu tập tin từ phần mở rộng, và có thể từ nội dung của tập tin.

en: Available Filters (and associated options):
        Filters can be added or removed via the "filter" option.
vi: Bộ lọc sẵn sàng (và tùy chọn tương ứng):
        Có thể thêm hoặc gỡ bỏ bộ lọc bằng tùy chọn « filter » (lọc).

en: Can't merge a master word list yet. Sorry.
vi: Tiếc là chưa có thể phối danh sách từ chính.

en: Confused by version control.
vi: Lộn xộn vì sự điều khiển phiên bản.

en: Could not open the file "%s" for reading
vi: Không thể mở tập tin « %s » để đọc.

en: Could not open the file "%s" for writing. File not saved.
vi: Không thể mở tập tin « %s » để ghi nên chưa lưu tập tin.

en: Delete the next character
vi: Xóa bỏ chữ nằm sau

en: Delete the previous character
vi: Xóa bỏ ký tự nằm trước

en: Does not contain any alphabetic characters.
vi: Không chứa ký tự abc.

en: Empty extension at char %char:1.
vi: Phần mở rộng trống tại ký tự %char:1.

en: Empty option specifier.
vi: Điều ghi rõ tùy chọn trống.

en: Empty string.
vi: Chuỗi trống.

en: Error setting filter description.
vi: Gặp lỗi khi đặt mô tả bộ lọc.

en: Error:
vi: Lỗi:

en: Error: %s
vi: Lỗi: %s

en: Error: Stdin not a terminal.
vi: Lỗi: thiết bị nhập chuẩn không phải là thiết bị cuối.

en: Error: You must specify at least %d parameters for "%s".
vi: Lỗi: phải ghi rõ ít nhất %d tham số đối với « %s ».

en: Exit
vi: Thoát

en: Expected language "%lang:1" but got "%prev:2".
vi: Ngờ ngôn ngữ « %lang:1 » còn nhận « %prev:2 ».

en: Expecting "%modekey:1" key.
vi: Ngờ khóa « %modekey:1 ».

en: Filter option already exists.
vi: Tùy chọn lọc đã có.

en: HTML attributes to always check
vi: thuộc tính HTML cần kiểm tra luôn luôn

en: HTML tags to always skip the contents of
vi: thẻ HTML cần bỏ qua nội dung của chúng

en: Ignore
vi: Bỏ qua

en: Ignore all
vi: Bỏ qua hết

en: Incompatible hash function.
vi: Hàm băm không tương thích.

en: Invalid Input
vi: Dữ liệu nhập không hợp lệ

en: Invalid Option: %s
vi: Tùy chọn không hợp lệ: %s

en: Invalid UTF-8 sequence at position %ld.
vi: Dãy UTF-8 không hợp lệ tại vị trí %ld.

en: Invalid keymapping: %s
vi: Ảnh xạ khóa không hợp lệ: %s

en: Kill all characters to the EOL
vi: Xóa bỏ tất cả các ký tự đến kết thúc của dòng

en: Left
vi: Mũi tên bên trái

en: Missing magic mode expression.
vi: Thiếu biểu thức chế độ mã thuật.

en: Move Back one space
vi: Quay lùi một chữ

en: Move Forward one space
vi: Đi tiếp một chữ

en: Move to the beginning of the line
vi: Về đầu của dòng

en: Move to the end of the line
vi: Tới kết thúc của dòng

en: No word lists can be found for the language "%lang:1".
vi: Không tìm thấy danh sách từ đối với ngôn ngữ « %lang:1 ».

en: Only one file name may be specified.
vi: Có thể ghi rõ chỉ một tên tập tin thôi.

en: Operation Not Supported: %what:1
vi: Thao tác không được hỗ trợ : %what:1.

en: Option "%option:1" possibly specified prior to filter.
vi: Tùy chọn « %option:1 » có thể được xác định trước bộ lọc.

en: Option modifier unknown.
vi: Không biết điều sửa đổi tùy chọn đó.

en: Possibly incorrect count.
vi: Có lẽ số đếm không đúng.

en: Replace
vi: Thay thế

en: Replace all
vi: Thay thế hết

en: Right
vi: Mũi tên bên phải

en: SGML attributes to always check
vi: thuộc tính SGML cần kiểm tra luôn luôn

en: SGML tags to always skip the contents of
vi: thẻ SGML cần bỏ qua nội dung của chúng

en: Sorry "create/merge personal" is currently unimplemented.
vi: Tiếc là chưa thi hành khả năng « create/merge personal » (tạo/phối cá nhân).

en: Sorry "create/merge repl" is currently unimplemented.
vi: Tiếc là chưa thi hành khả năng « create/merge repl » (tạo/phối thay thế).

en: Sorry "filter" is currently unimplemented.
vi: Tiếc là chưa thi hành khả năng « filter » (lọc).

en: Sorry I won't overwrite "%s"
vi: Tiếc là không thể ghi đè « %s »

en: Sorry that is an invalid choice!
vi: Tiếc là lựa chọn đó không hợp lệ.

en: Suggestion Time: %f
vi: Thời gian góp ý: %f

en: TeX commands
vi: lệnh TeX

en: Texinfo commands to ignore the parameters of
vi: lệnh Texinfo cần bỏ qua các tham số của chúng

en: Texinfo environments to ignore
vi: môi trường Texinfo cần bỏ qua

en: The Unicode code point U+%04X is unsupported.
vi: Điểm mã Unicode U+%04X không được hỗ trợ.

en: The affix flag '%aff:1' can not be applied to word "%word:2".
vi: Không thẻ áp dụng cờ affix (thêm vào) « %aff:1 » cho từ « %word:2 ».

en: The affix flag '%aff:1' is invalid for word "%word:2".
vi: Cờ affix (thêm vào) « %aff:1 » không hợp lệ đối với « %word:2 ».

en: The character '%s' (U+%02X) may not appear at the beginning of a word.
vi: Không cho phép ký tự « %s » (U+%02X) bắt đầu từ.

en: The character '%s' (U+%02X) may not appear at the end of a word.
vi: Không cho phép ký tự « %s » (U+%02X) kết thúc từ.

en: The character '%s' (U+%02X) may not appear in the middle of a word.
vi: Không cho phép ký tự « %s » (U+%02X) nằm ở giữa trong từ.

en: The character '%s' (U+%02X) must be followed by an alphabetic character.
vi: Ký tự « %s » (U+%02X) phải có ký tự abc nằm sau nó.

en: The character '\r' (U+0D) may not appear at the end of a word. This probably means means that the file is using MS-DOS EOL instead of Unix EOL.
vi: Không cho phép ký tự « \r » (U+0D) kết thúc từ. Có thể nghĩa là tập tin
    đó dùng ký tự kết thúc dòng kiểu MS-DOS thay thế kiểu Unix.

en: The condition "%cond:1" does not guarantee that "%strip:2" can always be stripped.
vi: Điều kiện « %cond:1 » không bảo đảm luôn luôn có thể tước « %strip:2 ».

en: The condition "%cond:1" is invalid.
vi: Điều kiện « %cond:1 » không hợp lệ.

en: The conversion from "%encod:1" to "%encod2:2" is not supported.
vi: Việc chuyển đổi từ « %encod:1 » sang « %encod2:2 » không được hỗ trợ.

en: The directory "%dir:1" can not be opened for reading.
vi: Không thể mở thư mục « %dir:1 » để đọc.

en: The encoding "%encod:1" is not known.
vi: Không biết bảng mã « %encod:1 ».

en: The encoding "%encod:1" is not supported.
vi: Bảng mã « %encod:1 » không được hỗ trợ.

en: The file "%file:1" can not be opened
vi: Không thể mở tập tin « %file:1 ».

en: The file "%file:1" can not be opened for reading.
vi: Không thể mở tập tin « %file:1 » để đọc.

en: The file "%file:1" can not be opened for writing.
vi: Không thể mở tập tin « %file:1 » để ghi.

en: The file "%file:1" is not in the proper format.
vi: Tập tin « %file:1 » không có dạng thức đúng.

en: The file "%file:1" is not in the proper format. Expected the file to be in "%exp:2" not "%got:3".
vi: Tập tin « %file:1 » không co dạng thức đúng. Ngờ tập tin dạng « %exp:2 » không phải « %got:3 ».

en: The file "%filter:1" does not contain any filters.
vi: Tập tin « %filter:1 » không chứa bộ lọc.

en: The file name "%file:1" is invalid.
vi: Tên tập tin « %file:1 » không hợp lệ.

en: The filter "%filter:1" does not exist.
vi: Bộ lọc « %filter:1 » không tồn tại.

en: The key "%key:1" does not take any parameters when prefixed by a "clear-".
vi: Khóa « %key:1 » không chấp nhận tham số khi có tiền tố « clear- » (xóa).

en: The key "%key:1" does not take any parameters when prefixed by a "dont-" or "disable-".
vi: Khóa « %key:1 » không chấp nhận tham số khi có tiền tố « dont- » (đừng) hay « disable- » (tắt).

en: The key "%key:1" does not take any parameters when prefixed by a "reset-".
vi: Khóa « %key:1 » không chấp nhận tham số khi có tiền tố « reset- » (lập lại).

en: The key "%key:1" does not take any parameters when prefixed by an "enable-".
vi: Khóa « %key:1 » không chấp nhận tham số nào khi có tiền tố « enable- » (hiệu lực).

en: The key "%key:1" is not %accepted:2 and is thus invalid.
vi: Khóa « %key:1 » không phải %accepted:2 thì không hợp lệ.

en: The key "%key:1" is not a boolean.
vi: Khóa « %key:1 » không phải là bun.

en: The key "%key:1" is not a list.
vi: Khóa « %key:1 » không phải là danh sách.

en: The key "%key:1" is not a string.
vi: Khóa « %key:1 » không phải là chuỗi.

en: The key "%key:1" is not an integer.
vi: Khóa « %key:1 » không phải là số nguyên.

en: The key "%key:1" is unknown.
vi: Không biết khóa « %key:1 ».

en: The language "%lang:1" is not known.
vi: Không biết ngôn ngữ « %lang:1 ».

en: The language "%lang:1" is not supported.
vi: Ngôn ngữ « %lang:1 » không được hỗ trợ.

en: The main word list is unavailable.
vi: Hiện thời danh sách từ chính không sẵn sàng.

en: The method "%what:1" is unimplemented in "%where:2".
vi: Phương pháp « %what:1 » không được thực hiện trong « %where:2 ».

en: The personal word list is unavailable.
vi: Hiện thời danh sách từ cá nhân không sẵn sàng.

en: The required field "name" is missing.
vi: Tường cần thiết « name » (tên) còn thiếu.

en: The session word list is unavailable.
vi: Hiện thời danh sách từ phiên chạy không sẵn sàng.

en: The soundslike "%sl:2" is not known.
vi: Không biết điều soundslike (nghe như) « %sl:2 ».

en: The string "%str:1" is invalid.
vi: Chuỗi « %str:1 » không hợp lệ.

en: The total length is larger than 240 characters.
vi: Tổng độ dài hơn 240 ký tự.

en: The total word length, with soundslike data, is larger than 240 characters.
vi: Tổng độ dài từ, gồm dữ liệu soundslike (nghe như), hơn 240 ký tự.

en: The value "%value:2" is not %accepted:3 and is thus invalid for the key "%key:1".
vi: Giá trị « %value:2 » không phải %accepted:3 thì không hợp lệ đối với khóa « %key:1 ».

en: The value for option "%key:1" can not be changed.
vi: Không thể thay đổi giá trị cho tùy chọn « %key:1 ».

en: The word "%word:1" is invalid.
vi: Từ « %word:1 » không hợp lệ.

en: There must be at least one "add" line.
vi: Cần phải có ít nhất một dòng kiểu « thêm » (add).

en: This could also mean that the file "%s" could not be opened for reading or does not exist.
vi: Cũng có thể nghĩa là không thể mở tập tin « %s » để đọc, hoặc nó không tồn tại.

en: This is probably because:
vi: Rất có thể vì:

en: Time to load word list:
vi: Thòi gian tải danh sách từ:

en: Unhandled Error:
vi: Lỗi không được quản lý:

en: Unicode normalization form: none, nfd, nfc, comp
vi: kiểu tiêu chuẩn hóa Unicode: none, nfd, nfc, comp

en: Unicode normalization required for current lang
vi: Khả năng tiêu chuẩn hoá Unicode cần thiết cho ngôn ngữ hiện có

en: Unknown Action: %s
vi: Không biết hành động: %s

en: Unknown mode description key "%key:1".
vi: Không biết khóa mô tả chế độ « %key:1 ».

en: Unknown mode: "%mode:1".
vi: Không biết chế độ: « %mode:1 ».

en: Usage: aspell [options] <command>
vi: Cách sử dụng: aspell [tùy_chọn ...] <lệnh>

en: Use option modifiers only within named option.
vi: Hãy dùng điều sửa đổi tùy chọn chỉ bên trong tùy chọn có tên.

en: Version specifier missing key: "aspell".
vi: Điều xác định phiên bản còn thiếu khóa « aspell ».

en: WARNING: Unable to enter Nroff mode: %s
vi: CẢNH BÁO : không thể vào chế độ Nroff: %s

en: Warning: %s Skipping string.
vi: Cảnh báo : %s đang bỏ qua chuỗi.

en: Warning: %s Skipping word.
vi: Cảnh báo : %s đang bỏ qua từ.

en: Warning: Removing inapplicable affix '%s' from word %s.
vi: Cảnh báo : đang gỡ bỏ phụ tố không thể áp dụng « %s » ra từ %s.

en: Warning: Removing invalid affix '%s' from word %s.
vi: Cảnh báo : đang gỡ bỏ phụ tố không hợp lệ « %s » ra từ %s.

en: With:
vi: Với:

en: Wrong endian order.
vi: Thứ tự byte trong số đa byte không phải là đúng.

en: Wrong soundslike version.
vi: Phiên bản soundslike (nghe như) không đúng.

en: Wrong soundslike.
vi: Điều soundslike (nghe như) không đúng.

en: You must specify a file name.
vi: Phải ghi rõ tên tập tin.

en: You must specify a parameter for "%s".
vi: Phải ghi rõ tham số đốí với « %s ».

en: You must specify an action
vi: Phải ghi rõ hành động

en: Yy
vi: Cc

en: [options] is any of the following:
vi: [tùy_chọn ...] có thể:

en: a number between 0 and 1
vi: một con số nằm giữa 0 và 1

en: a positive integer
vi: số nguyên dương

en: a string of 'o','O','p',or 'P'
vi: chuỗi là « o », « O », « p », hay « P »

en: add or removes a filter
vi: thêm hay gỡ bỏ bộ lọc

en: attempts to clean words so that they are valid
vi: lần cố gắng sửa chữa từ để làm cho nó là hợp lệ

en: avoid lossy conversions when normalization
vi: tránh việc chuyển đổi mất gì khi tiêu chuẩn hóa

en: base name of the main dictionary to use
vi: tên cơ sở của từ điển chính cần dùng

en: boolean
vi: bun

en: characters to insert when a word is split
vi: ký tự cần chèn khi chia tách từ

en: check TeX comments
vi: kiểm tra chú thích TeX

en: check if affix flags are valid
vi: kiểm tra cờ affix (thêm vào) là hợp lệ không

en: check if words are valid
vi: kiểm tra từ la hợp lệ không

en: compute soundslike on demand rather than storing
vi: tính soundslike (nghe như) khi yêu cầu, hơn là cất giữ

en: consider run-together words legal
vi: cho phép từ được kết hợp

en: context delimiters (separated by spaces)
vi: điều định giới ngữ cảnh (được phân cách
    bằng dấu cách)

en: create a backup file by appending ".bak"
vi: tạo tập tin sao lưu bằng cách thêm vào phần mở rộng ".bak"

en: create dictionary aliases
vi: tạo các bí danh từ điển

en: create missing root/affix combinations
vi: tạo sự kết hợp gốc/phụ tố còn thiếu

en: deprecated, use lang instead
vi: bị phân đối nên hãy sử dụng « lang » thay thế

en: dlopen returned "%return:1".
vi: lệnh dlopen đã trả lời « %return:1 ».

en: edit distance to use, override sug-mode default
vi: sửa tầm cần dùng, có quyền cao hơn chế độ góp ý mặc định

en: either "true" or "false"
vi: hoặc « true » (đúng) hoặc « false » (sai)

en: email quote characters
vi: ký tự trích dẫn thư điện tử

en: enable Unicode normalization
vi: bật khả năng tiêu chuẩn hóa Unicode

en: enable warnings
vi: bật cảnh báo

en: encoding to expect data to be in
vi: bằng mã đã ngờ của dữ liệu

en: enter Email mode.
vi: vào chế độ thư điện tử.

en: enter HTML mode.
vi: vào chế độ HTML.

en: enter Nroff mode.
vi: vào chế độ Nroff.

en: enter TeX mode.
vi: vào chế độ TeX.

en: experimental filter for hiding delimited contexts
vi: bộ lọc thuộc thí nghiệm để ẩn ngữ cảnh định giới

en: extra dictionaries to use
vi: từ điển thêm cần dùng

en: extra information for the word list
vi: thông tin thêm cho danh sách từ

en: filter for dealing with HTML documents
vi: bộ lọc để xử lý tàì liệu HTML

en: filter for dealing with Nroff documents
vi: bộ lọc để xử lý tài liệu Nroff

en: filter for dealing with TeX/LaTeX documents
vi: bộ lọc để xử lý tàì liệu TeX/LaTeX

en: filter for dealing with Texinfo documents
vi: bộ lọc để xử lý tài liệu Texinfo

en: filter for dealing with generic SGML/XML documents
vi: bộ lọc để xử lý tài liệu SGML/XML giống loài

en: filter for skipping quoted text in email messages
vi: bộ lọc để bỏ qua đoạn trích dẫn trong thư điên tử

en: filter mode
vi: chế độ lọc

en: filter to skip URL like constructs
vi: bộ lọc để bỏ qua các địa chỉ Mạng URL như là các cấu trúc

en: ignore accents when checking words -- CURRENTLY IGNORED
vi: bỏ qua dấu khi kiểm tra từ — HIỆN BỊ BỎ QUA

en: ignore case when checking words
vi: bỏ qua chữ hoa/thường khi kiểm tra từ

en: ignore commands to store replacement pairs
vi: bỏ qua lệnh để cất giữ đôi từ thay thế

en: ignore words <= n chars
vi: bỏ qua từ có độ dài ≤ n ký tự

en: in the form "<name> <value>"
vi: dạng « <tên> <giá_trị> »

en: indicator for affix flags in word lists -- CURRENTLY IGNORED
vi: cái chỉ cờ phụ tố trong danh sách từ — HIỆN BỊ BỎ QUA

en: integer
vi: số nguyên

en: is not one of the allowed types
vi: không phải là một của những kiểu hợp lệ

en: keyboard definition to use for typo analysis
vi: lời xác định bàn phím cần dùng để phân tích lỗi gõ

en: keymapping for check mode: "aspell" or "ispell"
vi: ảnh xạ phím cho chế độ kiểm tra: "aspell" hay "ispell"

en: language code
vi: mã ngôn ngữ (Việt ngữ là « vi »)

en: list
vi: danh sách

en: location for personal files
vi: vị trí của các tập tin cá nhân

en: location of language data files
vi: vị trí của những tập tin dữ liệụ ngôn ngữ

en: location of local language data files
vi: vị trí của các tập tin dữ liệu ngôn ngữ cục bộ

en: location of main configuration file
vi: vị trí của tập tin cấu hình chính

en: location of the main word list
vi: vị trí của danh sách từ chính

en: main configuration file
vi: tập tin cấu hình chính

en: maximum number that can be strung together
vi: số từ tối đa có thể được kết hợp với nhau

en: minimal length of interior words
vi: độ dài tối thiểu của từ nội bộ

en: mode for checking C++ comments and string literals
vi: chế độ để kiểm tra chú thích C++ và chuỗi văn bản

en: mode for checking HTML documents
vi: chế độ để kiểm tra tài liệu HTML

en: mode for checking Nroff documents
vi: chế độ để kiểm tra tài liệu Nroff

en: mode for checking Perl comments and string literals
vi: chế độ để kiểm tra chú thích Perl và đồ nghĩa chữ trong chuỗi

en: mode for checking TeX/LaTeX documents
vi: chế độ để kiểm tra tài liệu TeX/LaTex

en: mode for checking Texinfo documents
vi: chế độ để kiểm tra tài liệu Texinfo

en: mode for checking generic SGML/XML documents
vi: chế độ để kiểm tra tài liệu SGML/XML giống loài

en: mode for skipping quoted text in email messages
vi: chế độ để bỏ qua đoạn trích dẫn trong thư điện tử

en: mode to check any lines starting with a #
vi: chế độ để kiểm tra dòng nào có ký tự đầu #

en: mode to disable all filters
vi: chế độ để tắt mọi bộ lọc

en: mode to skip URL like constructs (default mode)
vi: chế độ để bỏ qua đồ kiểu địa chỉ Mạng (chế độ mặc định)

en: no longer used
vi: không còn dùng lại

en: not a version number
vi: không phải là số hiệu phiên bản

en: num chars that can appear before the quote char
vi: số ký tự có thể nằm trước ký tự trích dẫn

en: one of ultra, fast, normal, slow, or bad-spellers
vi: một của người chính tả rất tốt, nhanh, thường, chạm hay tệ.

en: partially expand affixes for better suggestions
vi: mở rộng bộ phận affix (thêm vào) để góp ý tốt hơn

en: path(s) aspell looks for filters
vi: (các) đường dẫn nơi aspell tìm bộ lọc

en: personal configuration file
vi: tập tin cấu hình cá nhân

en: personal dictionary file name
vi: tên tập tin từ điển cá nhân

en: prefix directory
vi: thư mục tiền tố

en: remove invalid affix flags
vi: gỡ bỏ cờ affix (thêm vào) không hợp lệ

en: replacements list file name
vi: tên tập tin danh sách từ thay thế

en: reverse the order of the suggest list
vi: đổi chiếu thứ tự của danh sách góp ý

en: save replacement pairs on save all
vi: lưu đôi từ thay thế khi Lưu tất cả

en: search order for modules
vi: thứ tự tìm kiếm mô-đun

en: search path for word list information files
vi: đường dẫn tìm kiếm tập tin thông tin danh sách từ

en: set module name
vi: đặt tên mô-đun

en: set the prefix based on executable location
vi: lập tiền tố đựa vào vị trí của tập tin có thể thực hiện

en: size of the word list
vi: kích cỡ của danh sách từ

en: skip invalid words
vi: bỏ qua từ không hợp lệ

en: string
vi: chuỗi

en: suggest possible replacements
vi: góp ý từ thay thế có thể

en: suggestion mode
vi: chế độ góp ý

en: swaps visible and invisible text
vi: trao đổỉ chữ hữu hình và vô hình

en: time load time and suggest time in pipe mode
vi: tính thời gian tải và thời gian góp ý khi trong chế độ ống dẫn

en: use affix compression when creating dictionaries
vi: nén kiểu affix (thêm vào) khi tạo từ điển

en: use byte offsets instead of character offsets
vi: dùng hiệu số byte thay thế hiệu số ký tự

en: use personal, replacement & session dictionaries
vi: dùng từ điển cả kiểu cá nhân, thay thế và phiên chạy

en: use replacement tables, override sug-mode default
vi: dùng bảng thay thế, có quyền cao hơn chế độ góp ý măc định

en: use typo analysis, override sug-mode default
vi: phân tích lỗi gõ, co quyền cao hơn chế độ góp ý  mặc định
