gtksourceview 1.1.0 - en to th translation catalogue (448 entries)

en: ASP Object
th: อ็อบเจกต์ ASP

en: Accelerators
th: จำนวนคีย์ด่วน

en: Activation
th: การเรียกทำงาน

en: Added line
th: บรรทัดที่เพิ่ม

en: Additional Category
th: หมวดเพิ่มเติม

en: Anchor
th: สมอ

en: Arbitrary base number
th: เลขฐานกำหนดเอง

en: Assertion
th: การตรวจสอบยืนยัน

en: Assignment Left Hand Side
th: ฝั่งซ้ายของการกำหนดค่า

en: Assignment Operator
th: เครื่องหมายกำหนดค่า

en: Assignment Right Hand Side
th: ฝั่งขวาของการกำหนดค่า

en: Atom
th: อะตอม

en: Attribute Definition
th: ข้อกำหนดแอตทริบิวต์

en: Attribute Name
th: ชื่อแอตทริบิวต์

en: Attribute Value
th: ค่าของแอตทริบิวต์

en: Attribute name
th: ชื่อแอตทริบิวต์

en: Attribute value
th: ค่าของแอตทริบิวต์

en: Auto Complete Delay
th: เวลาหน่วงก่อนเติมเต็มคำอัตโนมัติ

en: Auto Indentation
th: ร่นบรรทัดอัตโนมัติ

en: Autoconf Macro
th: แมโคร Autoconf

en: BOZ Literal
th: ค่าคงที่ BOZ

en: Background
th: พื้นหลัง

en: Background color
th: สีพื้นหลัง

en: Background set
th: ใช้สีพื้นหลัง

en: Base-N Integer
th: เลขจำนวนเต็มฐาน N

en: Base-N number
th: เลขจำนวนเต็มฐาน N

en: Binary number
th: เลขฐานสอง

en: Block
th: บล็อค

en: Block Elements
th: อิลิเมนต์แบบบล็อค

en: Blue based color scheme
th: ชุดสีโทนน้ำเงิน

en: Body Font Name
th: ชื่อแบบอักษรสำหรับเนื้อความ

en: Bold
th: หนา

en: Bold set
th: ใช้ตัวหนา

en: Boolean
th: บูลีน

en: Boolean Value
th: ค่าบูลีน

en: Boolean value
th: ค่าบูลีน

en: Buffer
th: บัฟเฟอร์

en: Built-in identifier
th: ชื่อที่กำหนดไว้ในภาษา

en: Builtin
th: ในตัว

en: Builtin Command
th: คำสั่งในตัว

en: Builtin Constant
th: ค่าคงที่ในตัว

en: Builtin Function
th: ฟังก์ชันในตัว

en: Builtin Object
th: ออบเจกต์ในตัว

en: Builtin Variable
th: ตัวแปรในตัว

en: Builtin-function keyword
th: คำหลักสำหรับฟังก์ชันในตัว

en: C/C++/ObjC Header
th: แฟ้มส่วนหัว C/C++/ObjC

en: CDATA delimiter
th: เครื่องหมายคั่น CDATA

en: CG Shader Language
th: ภาษา Shader CG

en: Can redo
th: สามารถทำซ้ำได้

en: Can undo
th: สามารถเรียกคืนได้

en: Cannot create a regex for all the transitions, the syntax highlighting process will be slower than usual.
    The error was: %s
th: ไม่สามารถสร้าง regex สำหรับทุก transition ได้ การเน้นข้อความตามไวยากรณ์อาจทำงานช้ากว่าปกติ
    ข้อผิดพลาดคือ: %s

en: Changed line
th: บรรทัดที่เปลี่ยน

en: Character
th: อักขระ

en: Class
th: คลาส

en: Classic
th: ดั้งเดิม

en: Classic color scheme
th: ชุดสีแบบดั้งเดิม

en: Code Block
th: บล็อคของโค้ด

en: Color
th: สี

en: Color scheme used in the Kate text editor
th: ชุดสีที่ใช้ในโปรแกรมแก้ไขข้อความ Kate

en: Color scheme using Tango color palette
th: ชุดสีซึ่งใช้สีจากจานสีของ Tango

en: Command
th: คำสั่ง

en: Command Macro
th: แมโครคำสั่ง

en: Comment
th: หมายเหตุ

en: Common Commands
th: คำสั่งใช้บ่อย

en: Common Defines
th: ข้อกำหนดสามัญ

en: Compiler Directive
th: คำสั่งสำหรับคอมไพเลอร์

en: Completion
th: ตัวเติมเต็มคำ

en: Completion Info
th: ข้อมูลของการเติมเต็มคำ

en: Completion popup delay for interactive completion
th: เวลาหน่วงก่อนผุดหน้าต่างเติมเต็มคำแบบโต้ตอบ

en: Complex number
th: เลขเชิงซ้อน

en: Conditional Macro
th: แมโครแบบมีเงื่อนไข

en: Constant
th: ค่าคงที่

en: Constructors
th: คอนสตรักเตอร์

en: Control
th: ควบคุม

en: Control Keyword
th: คำหลักควบคุม

en: Dark color scheme using the Tango color palette
th: ชุดสีเข้มซึ่งใช้สีจากจานสีของ Tango

en: Data Type
th: ชนิดข้อมูล

en: Data type
th: ชนิดข้อมูล

en: Date
th: วันที่

en: Debug
th: ดีบั๊ก

en: Debug Code
th: โค้ดสำหรับดีบั๊ก

en: Decimal
th: เลขฐานสิบ

en: Decimal number
th: เลขฐานสิบ

en: Declaration
th: การประกาศ

en: Defaults
th: ปริยาย

en: Define
th: ข้อกำหนด

en: Definition
th: คำจำกัดความ

en: Definition list
th: รายการคำจำกัดความ

en: Delimiter
th: เครื่องหมายวรรคตอน

en: Deprecated
th: ไม่แนะนำให้ใช้

en: Design by Contract
th: การออกแบบด้วยสัญญาข้อตกลง

en: Device Functions
th: ฟังก์ชันสำหรับอุปกรณ์

en: Dimension
th: ขนาด

en: Directory Macro
th: แมโครสำหรับไดเรกทอรี

en: Document Words
th: คำในเอกสาร

en: Documentation comment
th: หมายเหตุสำหรับสร้างเอกสาร

en: Documentation comment element
th: อิลิเมนต์หมายเหตุสำหรับสร้างเอกสาร

en: Dos Batch
th: แบตช์ของดอส

en: Draw Spaces
th: วาดช่องว่าง

en: E-mail address
th: ที่อยู่อีเมล

en: Eiffel
th: ไอเฟล

en: Element
th: อิลิเมนต์

en: Element name
th: ชื่ออิลิเมนต์

en: Email
th: อีเมล

en: Emphasis
th: เน้น

en: Encoding
th: รหัสอักขระ

en: Entity
th: เอนทิตี

en: Entries
th: รายการ

en: Enumerated list
th: รายการเรียงลำดับ

en: Error
th: ข้อผิดพลาด

en: Error Text
th: ข้อความข้อผิดพลาด

en: Escape
th: อักขระหลีก

en: Escaped Character
th: อักขระหลีก

en: Exception Handling
th: การจัดการสิ่งผิดปรกติ

en: Exec parameter
th: พารามิเตอร์คำสั่ง

en: External
th: ภายนอก

en: Field
th: เขตข้อมูล

en: File
th: แฟ้ม

en: File Attributes
th: คุณลักษณะของไฟล์

en: File Descriptor
th: ตัวแปรแฟ้มข้อมูล

en: Float
th: เลขทศนิยม

en: Floating Point
th: เลขทศนิยม

en: Floating Point number
th: เลขทศนิยม

en: Floating point number
th: เลขทศนิยม

en: Flow Conditional
th: เงื่อนไขในการทำคำสั่ง

en: Footer Font Name
th: ชื่อแบบอักษรสำหรับท้ายกระดาษ

en: Foreground
th: ตัวอักษร

en: Foreground color
th: ศีตัวอักษร

en: Foreground set
th: ใช้สีตัวอักษร

en: Format
th: ฟอร์แมต

en: Formatting Elements
th: อิลิเมนต์จัดรูปแบบ

en: Function
th: ฟังก์ชัน

en: Function Name
th: ชื่อฟังก์ชัน

en: Future Reserved Keywords
th: คำสงวนสำหรับอนาคต

en: Fuzzy
th: คลุมเครือ

en: GUI Elements
th: อิลิเมนต์ GUI

en: Gate
th: เกต

en: Generated Content
th: เนื้อหาอัตโนมัติ

en: Global Functions
th: ฟังก์ชันโกลบอล

en: Global Variables
th: ตัวแปรโกลบอล

en: Graphviz Dot
th: Dot ของ Graphviz

en: Group
th: กลุ่ม

en: HOME and END keys move to first/last non whitespace characters on line before going to the start/end of the line
th: ปุ่ม HOME และ END จะเคลื่อนไปที่อักขระแรก/สุดท้ายที่ไม่ใช่ช่องว่างของบรรทัด ก่อนที่จะไปที่ต้น/ท้ายบรรทัด

en: Haddock Directive
th: คำสั่ง Haddock

en: Header
th: ข้อมูลส่วนหัว

en: Header Elements
th: อิลิเมนต์ส่วนหัว

en: Header Font Name
th: ชื่อแบบอักษรสำหรับหัวกระดาษ

en: Header Property
th: คุณสมบัติส่วนหัว

en: Heredoc
th: แฟ้มข้อมูลในโค้ด

en: Heredoc Bound
th: จบแฟ้มข้อมูลในโค้ด

en: Hex
th: ฐานสิบหก

en: Hexadecimal number
th: เลขฐานสิบหก

en: Hidden
th: ซ่อน

en: Highlight Matching Brackets
th: เน้นคู่วงเล็บเปิด-ปิด

en: Highlight Syntax
th: เน้นข้อความตามไวยากรณ์

en: Highlight current line
th: เน้นบรรทัดปัจจุบัน

en: Highlighting a single line took too much time, syntax highlighting will be disabled
th: การเน้นไวยากรณ์เพียงบรรทัดเดียวใช้เวลานานเกินไป จะปิดการเน้นไวยากรณ์

en: Hyperlinked Identifier
th: ชื่อพร้อมไฮเพอร์ลิงก์

en: Hyperlinked Module Name
th: ชื่อมอดูลพร้อมไฮเพอร์ลิงก์

en: Icon
th: ไอคอน

en: Icon to be shown for this item
th: ไอคอนที่จะแสดงสำหรับรายการนี้

en: Identifier
th: ชื่อตัวแปร

en: Ignore
th: ส่วนที่ไม่มีผล

en: Include Statement
th: ถ้อยแถลง include

en: Include directive
th: คำสั่ง include

en: Included File
th: แฟ้ม Include

en: Indent Width
th: ระยะร่นบรรทัด

en: Indent on tab
th: ร่นบรรทัดเมื่อกดแท็บ

en: Info
th: ข้อมูล

en: Info to be shown for this item
th: ข้อมูลที่จะแสดงสำหรับรายการนี้

en: Inline Documentation Section
th: เอกสารประกอบในบรรทัด

en: Inline Elements
th: อิลิเมนต์ในบรรทัด

en: Inline Haddock Section
th: หัวข้อ Haddock ในบรรทัด

en: Inline Math Mode
th: โหมดคณิตศาสตร์ในบรรทัด

en: Insert Spaces Instead of Tabs
th: แทรกช่องว่างแทนแท็บ

en: Integer Number
th: เลขจำนวนเต็ม

en: Interactive Delay
th: เวลาหน่วงก่อนโต้ตอบ

en: Interval of printed line numbers (0 means no numbers)
th: จำนวนบรรทัดต่อการพิมพ์เลขบรรทัดหนึ่งครั้ง (0 หมายถึงไม่พิมพ์เลขบรรทัด)

en: Intrinsic function
th: ฟังก์ชันภายใน

en: Italic
th: เอียง

en: Italic set
th: ใช้ตัวเอียง

en: Item text
th: ข้อความของรายการ

en: Itemized list
th: รายการข้อย่อย

en: Iterator
th: ตัววิ่ง

en: Javascript
th: จาวาสคริปต์

en: Key
th: คีย์

en: Keyword
th: คำหลัก

en: Known Property Value
th: ค่าคุณสมบัติตามข้อกำหนด

en: Label
th: ป้ายชื่อ

en: Label to be shown for this item
th: ป้ายชื่อที่จะแสดงสำหรับรายการนี้

en: Labeled argument
th: อาร์กิวเมนต์ที่มีป้ายกำกับ

en: Language
th: ภาษา

en: Language id
th: id ภาษา

en: Language ids
th: id ภาษาที่มี

en: Language name
th: ชื่อภาษา

en: Language object to get highlighting patterns from
th: อ็อบเจกต์ภาษาที่เก็บรูปแบบการเน้นข้อความ

en: Language section
th: หมวดภาษา

en: Language specification directories
th: ไดเรกทอรีข้อกำหนดภาษา

en: Line Directive
th: คำสั่งกำหนดเลขบรรทัด

en: Line Numbers Font Name
th: ชื่อแบบอักษรสำหรับเลขบรรทัด

en: Line background
th: พื้นหลังบรรทัด

en: Line background color
th: สีพื้นหลังบรรทัด

en: Line background set
th: ใช้สีพื้นหลังบรรทัด

en: List of directories and files where the style schemes are located
th: รายชื่อไดเรกทอรีและแฟ้มที่เก็บชุดสไตล์

en: List of directories where the language specification files (.lang) are located
th: รายชื่อไดเรกทอรีที่เก็บแฟ้มข้อกำหนดภาษา (.lang)

en: List of the ids of the available languages
th: รายชื่อของ id ของภาษาที่มี

en: List of the ids of the available style schemes
th: รายชื่อของ id ของชุดสไตล์ที่มี

en: Literal
th: ค่าคงที่ข้อความ

en: Location
th: ตำแหน่ง

en: Macros
th: แมโคร

en: Main Category
th: หมวดหลัก

en: Markup
th: มาร์กอัป

en: Markup to be shown for this item
th: มาร์กอัปที่จะแสดงสำหรับรายการนี้

en: Math Mode
th: โหมดคณิตศาสตร์

en: Maximum Undo Levels
th: จำนวนขั้นการเรียกคืนสูงสุด

en: Maximum height
th: ความสูงสูงสุด

en: Maximum width
th: ความกว้างสูงสุด

en: Minimum Word Size
th: ขนาดต่ำสุดของคำ

en: Missing main language definition (id = "%s".)
th: ไม่มีข้อกำหนดภาษาหลัก (id = "%s")

en: Module Handler
th: การจัดการมอดูล

en: Module Path
th: พาธของมอดูล

en: Module handler
th: การจัดการมอดูล

en: Monospace
th: ความกว้างคงที่

en: Multiline string
th: สตริงหลายบรรทัด

en: Name
th: ชื่อ

en: Name of the font to use for the line numbers (e.g. "Monospace 10")
th: ชื่อแบบอักษรสำหรับพิมพ์เลขบรรทัด (เช่น "Monospace 10")

en: Name of the font to use for the page footer (e.g. "Monospace 10")
th: ชื่อแบบอักษรสำหรับพิมพ์ท้ายกระดาษ (เช่น "Monospace 10")

en: Name of the font to use for the page header (e.g. "Monospace 10")
th: ชื่อแบบอักษรสำหรับพิมพ์หัวกระดาษ (เช่น "Monospace 10")

en: Name of the font to use for the text body (e.g. "Monospace 10")
th: ชื่อแบบอักษรที่จะใช้พิมพ์เนื้อความเอกสาร (เช่น "Monospace 10")

en: Nil Constant
th: ค่าคงที่ Nil

en: No extra information available
th: ไม่มีข้อมูลพิเศษเพิ่มเติมอีก

en: No idea what it is
th: ไม่ทราบว่าคืออะไร

en: Note (FIXME, TODO, XXX, etc.)
th: ข้อสังเกต (FIXME, TODO, XXX ฯลฯ)

en: Null Value
th: ค่า Null

en: Number
th: ตัวเลข

en: Number of lines scanned in one batch
th: จำนวนบรรทัดที่จะตรวจข้อมูลในชุดหนึ่งๆ

en: Number of pages
th: จำนวนหน้า

en: Number of proposal accelerators to show
th: จำนวนคีย์ด่วนของคำเสนอที่จะแสดง

en: Number of proposals added in one batch
th: จำนวนคำเสนอที่จะเพิ่มในชุดหนึ่งๆ

en: Number of spaces to use for each step of indent
th: จำนวนอักขระเว้นวรรคที่จะใช้ในการร่นบรรทัดแต่ละขั้น

en: Number of undo levels for the buffer
th: จำนวนขั้นของการเรียกคืนการทำคำสั่งในบัฟเฟอร์

en: Numeric literal
th: ค่าตัวเลข

en: Object
th: ออบเจกต์

en: Obsolete Autoconf Macro
th: แมโคร Autoconf ที่เลิกใช้แล้ว

en: Ocamldoc Comments
th: หมายเหตุ Ocamldoc

en: Octal
th: ฐานแปด

en: Octal number
th: เลขฐานแปด

en: OpenGL Shading Language
th: ภาษา Shading OpenGL

en: Operator
th: ตัวกระทำ

en: Option
th: ตัวเลือก

en: Option Name
th: ชื่อตัวเลือก

en: Other Macro
th: แมโครอื่นๆ

en: Others
th: อื่นๆ

en: Others 2
th: อื่นๆ 2

en: Others 3
th: อื่นๆ 3

en: POD Escape
th: อักขระหลีกใน POD

en: POD heading
th: หัวข้อใน POD

en: POD keyword
th: คำหลัก POD

en: Package Info
th: ข้อมูลแพกเกจ

en: Page Elements
th: อิลิเมนต์หน้า

en: Parameter
th: พารามิเตอร์

en: Pattern
th: แพตเทิร์น

en: Position of the right margin
th: ตำแหน่งของกั้นหน้าขวา

en: Predefined Variable
th: ตัวแปรตามข้อกำหนดภาษา

en: Preprocessor
th: พรีโพรเซสเซอร์

en: Preprocessor directive
th: ข้อกำหนดพรีโพรเซสเซอร์

en: Print Footer
th: พิมพ์ท้ายกระดาษ

en: Print Header
th: พิมพ์หัวกระดาษ

en: Print Line Numbers
th: การพิมพ์เลขบรรทัด

en: Priority
th: ลำดับความสำคัญ

en: Processing instruction
th: คำสั่งประมวลผล

en: Properties
th: คุณสมบัติ

en: Property Name
th: ชื่อคุณสมบัติ

en: Proposal Page Size
th: ขนาดหน้าของคำเสนอ

en: Proposal scrolling page size
th: ขนาดของการเลื่อนหน้าคำเสนอ

en: Proposals Batch Size
th: ขนาดของชุดคำเสนอ

en: Provider
th: แหล่งที่มา

en: Provider Page Size
th: ขนาดหน้าของแหล่งที่มา

en: Provider priority
th: ลำดับความสำคัญของแหล่งที่มา

en: Provider scrolling page size
th: ขนาดของการเลื่อนหน้าแหล่งที่มา

en: RPM Variable
th: ตัวแปร RPM

en: RPM spec
th: สเปค RPM

en: Real number
th: จำนวนจริง

en: Regular Expression
th: นิพจน์เรกกิวลาร์

en: Release
th: การออกรุ่น

en: Remember Info Visibility
th: จำการปรากฏของข้อมูล

en: Remember the last info window visibility state
th: จำสถานะล่าสุดของการปรากฏของหน้าต่างข้อมูล

en: Removed line
th: บรรทัดที่ลบ

en: Reserved Category
th: หมวดสงวนไว้

en: Reserved Class
th: คลาสสงวน

en: Reserved Constant
th: ค่าคงที่สงวน

en: Reserved Identifier
th: ชื่อสงวน

en: Reserved Keywords
th: คำสงวน

en: Reserved keyword
th: คำสงวน

en: Return
th: การคืนค่า

en: Right Margin Position
th: ตำแหน่งกั้นหน้าขวา

en: Scan Batch Size
th: ขนาดของการตรวจข้อมูลต่อชุด

en: Scheme ids
th: id ของชุดสไตล์ที่มี

en: Scientific
th: วิทยาศาสตร์

en: Scope Declaration
th: การประกาศขอบเขต

en: Scripts
th: สคริปต์

en: Section
th: หัวข้อ

en: Section 1
th: หัวข้อ 1

en: Section 2
th: หัวข้อ 2

en: Section 3
th: หัวข้อ 3

en: Section 4
th: หัวข้อ 4

en: Section 5
th: หัวข้อ 5

en: Section Elements
th: อิลิเมนต์หัวข้อ

en: Select first proposal when completion is shown
th: เลือกคำเสนอรายการแรกเมื่อแสดงการเติมเต็มคำ

en: Select on Show
th: เลือกเมื่อแสดง

en: Set if and how the spaces should be visualized
th: กำหนดวิธีแสดงผลช่องว่างชนิดต่างๆ

en: Shebang
th: ส่วนหัวสคริปต์ (#!/bin/sh)

en: Show Headers
th: แสดงหัวเรื่อง

en: Show Icons
th: แสดงไอคอน

en: Show Line Marks
th: แสดงการทำเครื่องหมายบรรทัด

en: Show Line Numbers
th: แสดงเลขบรรทัด

en: Show Right Margin
th: แสดงกั้นหน้าขวา

en: Show provider and proposal icons in the completion popup
th: แสดงไอคอนของแหล่งที่มาและคำเสนอในหน้าต่างผุดขึ้นสำหรับเติมเต็มคำ

en: Show provider headers when proposals from multiple providers are available
th: แสดงหัวเรื่องของแหล่งที่มาเมื่อมีคำเสนอมากจากหลายแหล่ง

en: Shrink height
th: หดความสูง

en: Shrink width
th: หดความกว้าง

en: Signal Name
th: ชื่อสัญญาณ

en: Since
th: ตั้งแต่

en: Smart Home/End
th: ใช้ home/end พิเศษ

en: Source Buffer
th: บัฟเฟอร์ซอร์ส

en: Sources
th: ซอร์สโค้ด

en: Spec Macro
th: แมโครสำหรับสเปค

en: Special
th: พิเศษ

en: Special Constant
th: ค่าคงที่พิเศษ

en: Special Token
th: โทเค็นพิเศษ

en: Special Variable
th: ตัวแปรพิเศษ

en: Special case
th: กรณีพิเศษ

en: Special character (inside a string)
th: อักขระพิเศษ (ภายในสตริง)

en: Special constant
th: ค่าคงที่พิเศษ

en: Standart Modules
th: มอดูลมาตรฐาน

en: Statement
th: ถ้อยแถลง

en: Storage Class
th: ลักษณะการใช้ที่เก็บข้อมูล

en: Strikethrough
th: ขีดฆ่า

en: Strikethrough set
th: ใช้ตัวขีดฆ่า

en: String
th: สตริง

en: String Format
th: ฟอร์แมตของสตริง

en: Structural Elements
th: อิลิเมนต์โครงสร้าง

en: Style scheme
th: ชุดสไตล์

en: Style scheme description
th: คำบรรยายของชุดสไตล์

en: Style scheme filename
th: ชื่อแฟ้มชุดสไตล์

en: Style scheme id
th: id ของชุดสไตล์

en: Style scheme name
th: ชื่อของชุดสไตล์

en: Style scheme search path
th: พาธสำหรับค้นหาชุดสไตล์

en: Subshell
th: เชลล์ย่อย

en: Switch
th: ตัวเลือกในบรรทัดคำสั่ง

en: Swizzle operator
th: ตัวกระทำ Swizzle

en: Symbol
th: สัญลักษณ์

en: System Command
th: คำสั่งระบบ

en: Tab Width
th: ความกว้างแท็บ

en: Tag
th: แท็ก

en: Text
th: ข้อความ

en: The GtkSourceBuffer object to print
th: อ็อบเจกต์ GtkSourceBuffer ที่จะพิมพ์

en: The GtkSourceView bound to the completion
th: อ็อบเจกต์ GtkSourceView ที่ผูกอยู่กับการเติมเต็มคำนี้

en: The GtkTextIter at which the completion was invoked
th: อ็อบเจกต์ GtkTextIter ที่ใช้งานอยู่ขณะที่เรียกตัวเติมเต็มคำนี้

en: The buffer undo manager
th: ผู้จัดการการเรียกคืนคำสั่งของบัฟเฟอร์

en: The completion object associated with the view
th: อ็อบเจกต์ตัวเติมเต็มคำที่เชื่อมอยู่กับตัวแสดงนี้

en: The completion object to which the context belongs
th: อ็อบเจกต์ตัวเติมเต็มคำที่เป็นเจ้าของบริบทนี้

en: The delay before initiating interactive completion
th: เวลาหน่วงก่อนที่จะเริ่มเติมเต็มคำแบบโต้ตอบ

en: The gutters text window type
th: ชนิดของหน้าต่างข้อความแถบข้าง

en: The gutters' GtkSourceView
th: อ็อบเจกต์ GtkSourceView ที่ผูกอยู่กับแถบด้านข้างอันนี้

en: The mark category
th: หมวดของเครื่องหมาย

en: The maximum allowed height
th: ความสูงสูงสุดที่ให้ใช้ได้

en: The maximum allowed width
th: ความกว้างสูงสุดที่ให้ใช้ได้

en: The minimum word size to complete
th: ขนาดต่ำสุดของคำที่จะเติมเต็ม

en: The number of pages in the document (-1 means the document has not been completely paginated).
th: จำนวนหน้าในเอกสาร (-1 หมายถึงเอกสารยังแบ่งหน้าไม่เสร็จ)

en: The provider icon
th: ไอคอนของแหล่งที่มา

en: The provider name
th: ชื่อของแหล่งที่มา

en: The text buffer to add undo support on
th: บัฟเฟอร์ข้อความที่จะเพิ่มการรองรับการเรียกคืนคำสั่ง

en: The type of activation
th: ชนิดของการเรียกทำงาน

en: Trailing Tab
th: แท็บท้ายบรรทัด

en: Translation
th: คำแปล

en: Type
th: ชนิด

en: Type Operators
th: ตัวกระทำชนิด

en: Type Variable
th: ตัวแปรชนิด

en: Type, module or object keyword
th: คำเกี่ยวกับชนิด มอดูล หรือออบเจกต์

en: Undefined Value
th: ค่าไม่นิยาม

en: Underline
th: ขีดเส้นใต้

en: Underline set
th: ใช้ตัวขีดเส้นใต้

en: Underlined
th: ขีดเส้นใต้

en: Undo manager
th: ผู้จัดการการเรียกคืนคำสั่ง

en: Unknown id '%s' in regex '%s'
th: ไม่รู้จัก id '%s' ใน regex '%s'

en: VBScript and ADO constants
th: VBScript และค่าคงที่ ADO

en: Variable
th: ตัวแปร

en: Variable Definition
th: การกำหนดตัวแปร

en: Verbatim
th: เรียงพิมพ์ดีด

en: Verbatim Block
th: บล็อคเรียงพิมพ์ดีด

en: View
th: ตัวแสดง

en: Void Value
th: ค่า Void

en: Whether Redo operation is possible
th: ระบุว่า การกระทำสามารถทำซ้ำได้หรือไม่

en: Whether Undo operation is possible
th: ระบุว่า การกระทำสามารถเรียกคืนได้หรือไม่

en: Whether background color is set
th: ระบุว่ามีการกำหนดสีพื้นหลังหรือไม่

en: Whether bold attribute is set
th: กำหนดว่ากำหนดรูปแบบเป็นตัวหนาหรือไม่

en: Whether foreground color is set
th: ระบุว่ามีการกำหนดสีตัวอักษรหรือไม่

en: Whether italic attribute is set
th: ระบุว่ามีการกำหนดรูปแบบเป็นตัวเอียงหรือไม่

en: Whether line background color is set
th: ระบุว่ามีการกำหนดสีพื้นหลังของบรรทัดหรือไม่

en: Whether strikethrough attribute is set
th: ระบุว่ามีการกำหนดรูปแบบเป็นตัวขีดฆ่าหรือไม่

en: Whether the language should be hidden from the user
th: ระบุว่าควรซ่อนภาษานี้ไม่ให้ผู้ใช้เห็นหรือไม่

en: Whether the window should shrink height to fit the contents
th: ระบุว่าหน้าต่างควรหดความสูงให้พอดีกับเนื้อหาหรือไม่

en: Whether the window should shrink width to fit the contents
th: ระบุว่าหน้าต่างควรหดความกว้างให้พอดีกับเนื้อหาหรือไม่

en: Whether to display line mark pixbufs
th: กำหนดว่าจะแสดงรูปเล็กๆ ที่ใช้ทำเครื่องหมายบรรทัดหรือไม่

en: Whether to display line numbers
th: กำหนดว่าจะแสดงเลขบรรทัดหรือไม่

en: Whether to display the right margin
th: กำหนดว่าจะแสดงกั้นหน้าขวาหรือไม่

en: Whether to enable auto indentation
th: กำหนดว่าจะเปิดใช้การร่นบรรทัดอัตโนมัติหรือไม่

en: Whether to highlight matching brackets
th: กำหนดว่าจะเน้นคู่วงเล็บเปิด-ปิดหรือไม่

en: Whether to highlight syntax in the buffer
th: กำหนดว่าจะเน้นข้อความในบัฟเฟอร์ตามไวยากรณ์หรือไม่

en: Whether to highlight the current line
th: กำหนดว่าจะเน้นบรรทัดปัจจุบันหรือไม่

en: Whether to indent the selected text when the tab key is pressed
th: กำหนดว่าจะร่นข้อความที่เลือกเมื่อกดปุ่มแท็บหรือไม่

en: Whether to insert spaces instead of tabs
th: กำหนดว่าจะแทรกช่องว่างแทนแท็บหรือไม่

en: Whether to print a footer in each page
th: กำหนดว่าจะพิมพ์ท้ายกระดาษในแต่ละหน้าหรือไม่

en: Whether to print a header in each page
th: กำหนดว่าจะพิมพ์หัวกระดาษในแต่ละหน้าหรือไม่

en: Whether to print the document with highlighted syntax
th: กำหนดว่าจะพิมพ์เอกสารโดยเน้นข้อความตามไวยากรณ์หรือไม่

en: Whether to wrap lines never, at word boundaries, or at character boundaries.
th: กำหนดว่าจะไม่ตัดบรรทัด, ตัดบรรทัดระหว่างคำ หรือจะตัดบรรทัดระหว่างอักขระ

en: Whether underline attribute is set
th: ระบุว่ามีการกำหนดรูปแบบเป็นตัวขีดเส้นใต้หรือไม่

en: Widget State
th: สถานะวิดเจ็ต

en: Width of a tab character expressed in spaces
th: ความกว้างของอักขระแท็บ นับในหน่วยจำนวนอักขระเว้นวรรค

en: Window Type
th: ชนิดของหน้าต่าง

en: Wrap Mode
th: โหมดการตัดบรรทัด

en: at-rules
th: กฎ at

en: category
th: หมวด

en: command
th: คำสั่ง

en: context '%s' cannot contain a \%%{...@start} command
th: บริบท '%s' จะมีคำสั่ง \%%{...@start} ไม่ได้

en: duplicated context id '%s'
th: id ของบริบท '%s' ซ้ำกัน

en: entity
th: เอนทิตี

en: error
th: ข้อผิดพลาด

en: function
th: ฟังก์ชัน

en: gettext translation
th: คำแปล gettext

en: in regex '%s': backreferences are not supported
th: ใน regex '%s': ไม่รองรับการอ้างอิงกลับ

en: invalid context reference '%s'
th: ตัวอ้างอิงบริบท '%s' ใช้การไม่ได้

en: keyword
th: คำหลัก

en: m4 Macro
th: แมโคร m4

en: m4-comment
th: หมายเหตุของ m4

en: math-bound
th: ขอบเขตโหมดคณิตศาสตร์

en: patch-start
th: จุดเริ่มต้นแพตช์

en: prereq
th: สิ่งพึ่งพิง

en: printf Conversion
th: การแปลง printf

en: quoted-value
th: ค่าที่ quote ไว้

en: rule
th: กฎ

en: string-conversion
th: การแปลงสตริง

en: style override used with wildcard context reference in language '%s' in ref '%s'
th: มีการทับค่าสไตล์ในตัวอ้างอิงบริบทที่เป็น wildcard ในภาษา '%s' ที่ตัวอ้างอิง '%s'

en: targets
th: เป้าหมาย

en: token-type
th: ชนิดโทเคน

en: unknown context '%s'
th: ไม่รู้จักบริบท '%s'

en: using \C is not supported in language definitions
th: ไม่รองรับการใช้ \C ในข้อกำหนดภาษา
