gedit - en to cy translation catalogue (928 entries)

en:   Ln %d, Col %d
cy:   Ll %d, Col %d

en: %s is a directory.
cy: Mae %s yn gyfeiriadur.

en: %s is not a regular file.
cy: Nid yw %s yn ffeil gyffredin

en: %s is not a valid location.
cy: Nid yw %s yn lleoliad dilys.

en: %s is not a valid location. Please check that you typed the location correctly and try again.
cy: Nid yw %s yn lleoliad dilys. Gwnewch yn siŵr eich bod chi wedi rhoi'r lleoliad yn gywir cyn ceisio eto.

en: %s: invalid encoding.
cy: %s: amgodiad annilys.

en: (Empty)
cy: (Gwag)

en: (correct spelling)
cy: (sillafu cywir)

en: (no suggested words)
cy: (dim geiriau wedi eu hawgrymu)

en: - Edit text files
cy: - Golygu ffeiliau testun

en: / on %s
cy: / ar %s

en: <b>Activation</b>
cy: <b>Rhoi ar Waith</b>

en: <b>Automatic Indentation</b>
cy: <b>Mewnoli Awtomatig</b>

en: <b>Bracket Matching</b>
cy: <b>Paru Bracedi</b>

en: <b>Current Line</b>
cy: <b>Llinell Bresennol</b>

en: <b>File Saving</b>
cy: <b>Cadw Ffeiliau</b>

en: <b>Font</b>
cy: <b>Ffont</b>

en: <b>Fonts</b>
cy: <b>Ffontiau</b>

en: <b>Language</b>
cy: <b>Iaith</b>

en: <b>Line Numbers</b>
cy: <b>Rhifau Llinellau</b>

en: <b>Page header</b>
cy: <b>Pennawd tudalen</b>

en: <b>Right Margin</b>
cy: <b>Ymyl De</b>

en: <b>Syntax Highlighting</b>
cy: <b>Amlygiad Cystrawen</b>

en: <b>Tab Stops</b>
cy: <b>Tabiau</b>

en: <b>Text Wrapping</b>
cy: <b>Amlapio Testun</b>

en: <b>word</b>
cy: <b>gair</b>

en: <span weight="bold"> When inserting date/time...</span>
cy: <span weight="bold">Wrth fewnosod dyddiad/amser...</span>

en: <span weight="bold">File Name</span>
cy: <span weight="bold">Enw Ffeil</span>

en: A custom font that will be used for the editing area. This will only take effect if the "Use Default Font" option is turned off.
cy: Ffont addasedig a gaiff ei ddefnyddio ar gyfer yr ardal golygu. Dim ond os caiff yr opsiwn "Defnyddio'r Ffont Rhagosodedig" ei ddiffodd y defnyddir y ffont hwn.

en: A_ctivate
cy: _Gweithredu

en: A_vailable encodings:
cy: Amgodiadau ar _gael:

en: Abbreviated form
cy: Ffurf fer

en: Abbreviation
cy: Byrfodd

en: About this application
cy: Ynghylch y rhaglen hon

en: Above
cy: Uwchben

en: Ac_tivate All
cy: Gweithredu _Popeth

en: Accessibility key character
cy: Nod bysell hygyrchedd

en: Activate '%s'
cy: Gweithredu '%s'

en: Activate next document
cy: Gweithredu'r ddogfen nesaf

en: Activate previous document
cy: Gweithredu'r ddogfen flaenorol

en: Active plugins
cy: Ategion sy'n weithredol

en: Add a new snippet...
cy: Ychwanegu tamaid newydd...

en: Add new empty file
cy: Ychwanegu ffeil wag newydd

en: Add or _Remove...
cy: Ychwannegu new _Dynnu...

en: Add w_ord
cy: Ychwanegu _gair

en: Align
cy: Alinio

en: Alignment character
cy: Nod alinio

en: All Files
cy: Pob Ffeil

en: All Languages
cy: Pob Iaith

en: All Text Files
cy: Pob Ffeil Testun

en: All _Lower Case
cy: Llythrennau _Bychain I Gyd

en: All _Upper Case
cy: _Priflythrennau I Gyd

en: All documents
cy: Pob dogfen

en: All documents except untitled ones
cy: Pob dogfen ar wahân i'r rhai dideitl

en: All files
cy: Pob ffeil

en: All languages
cy: Pob iaith

en: Alternative
cy: Dewis amgen

en: An error occurred
cy: Digwyddodd gwall

en: An error occurred while creating a new directory
cy: Digwyddodd gwall wrth greu cyfeiriadur newydd

en: An error occurred while creating a new file
cy: Digwyddodd gwall wrth greu ffeil newydd

en: An error occurred while deleting a file or directory
cy: Digwyddodd gwall wrth ddileu ffeil neu gyfeiriadur

en: An error occurred while loading a directory
cy: Digwyddodd gwall wrth lwytho cyfeiriadur

en: An error occurred while opening a directory in the file manager
cy: Digwyddodd gwall wrth agor cyfeiriadur o fewn y rheolwr ffeiliau

en: An error occurred while renaming a file or directory
cy: Digwyddodd gwall wrth ail-enwi ffeil neu gyfeiriadur

en: An error occurred while setting a root directory
cy: Digwyddodd gwall wrth osod cyfeiriadur gwraidd

en: Analyzes the current document and reports the number of words, lines, characters and non-space characters in it.
cy: Dadansoddi'r ddogfen gyfredol ac adrodd y nifer o eiriau, llinellau, nodau a nodau heb fod yn fylchau sydd ynddo.

en: Anchor
cy: Angor

en: Anchor URI
cy: URI angor

en: Append to current document
cy: Atodi at y ddogfen bresennol

en: Applet class file code
cy: Cod ffeil dosbarth apled

en: Arabic
cy: Arabeg

en: Armenian
cy: Armaneg

en: Array
cy: Arae

en: Associated information
cy: Gwybodaeth gysylltiedig

en: Author info
cy: Gwybodaeth ynghylch yr awdur

en: Auto Detected
cy: Canfuwyd yn Awtomatig

en: Auto Detected Encodings
cy: Amgodiadau Wedi eu Canfod yn Awtomatig

en: Auto Save
cy: Cadw Awtomatig

en: Auto Save Interval
cy: Ysbaid Cadw Awtomatig

en: Auto indent
cy: Mewnoli'n awtomatig

en: Automatically spell-check the current document
cy: Gwirio sillafu'r ddogfen gyfredol yn awtomatig.

en: Available Tag Lists
cy: Rhestrau Tag Ar Gael

en: Available formats
cy: Fformatau ar gael

en: Axis related headers
cy: Penawdau ynglŷn â'r echelin

en: Background color
cy: Lliw cefndir

en: Background texture tile
cy: Teilsen wead y cefndir

en: Backup Copy Extension
cy: Estyniad Copi Wrth Gefn

en: Baltic
cy: Baltig

en: Base URI
cy: URI Sail

en: Base font
cy: Ffont sail

en: Bibliography (cite)
cy: Dyfyniad llyfryddiaeth

en: Bibliography (item)
cy: Eitem llyfryddiaeth

en: Bibliography (shortcite)
cy: Dyfyniad byr llyfryddiaeth

en: Bibliography (thebibliography)
cy: Y llyfryddiaeth

en: Body Font for Printing
cy: Ffont y Corff ar gyfer Argraffu

en: Bold
cy: Trwm

en: Bookmarks
cy: Llyfrnodau

en: Border color
cy: Lliw border

en: Bottom Panel is Visible
cy: Panel Gwaelod yn Weladwy

en: Brackets ()
cy: Cromfachau ()

en: Brackets <>
cy: Cromfachau <>

en: Brackets []
cy: Cromfachau []

en: Brackets {}
cy: Cromfachau {}

en: Build
cy: Adeiladu

en: Bytes
cy: Beit

en: C_hange Case
cy: _Newid prif lythrennedd

en: C_haracter Coding:
cy: _Amgodiad Nodau:

en: C_onfigure
cy: _Cyflunio

en: C_onfigure Plugin
cy: _Cyflunio'r Ategyn

en: Cannot initialize preferences manager.
cy: Methu cychwyn y rheolwr hoffterau.

en: Capitalize the first letter of each selected word
cy: Priflythrennu llythyren gyntaf pob gair dewisedig

en: Cell rowspan
cy: Ystod rhesi'r gell

en: Celtic
cy: Celtaidd

en: Center
cy: Canol

en: Central European
cy: Canol Ewropeaidd

en: Ch_aracter Coding:
cy: Amgodiad _Nodau:

en: Cha_nge
cy: _Newid

en: Change A_ll
cy: Newid y _Cyfan

en: Change Case
cy: Newid prif lythrennedd

en: Change _to:
cy: Newid _i:

en: Change selected text to lower case
cy: Newid y testun a ddewiswyd at lythrennau bychain

en: Change selected text to upper case
cy: Newid y testun a ddewiswyd at briflythrennau

en: Changes made to the document in the last %ld minute will be permanently lost. | Changes made to the document in the last %ld minutes will be permanently lost.
cy[0]: Os na wnewch chi gadw, fe gollir am byth newidiadau'r %ld munud olaf.
cy[1]: Os na wnewch chi gadw, fe gollir am byth newidiadau'r %ld funud olaf.
cy[2]: Os na wnewch chi gadw, fe gollir am byth newidiadau'r %ld funud olaf.
cy[3]: Os na wnewch chi gadw, fe gollir am byth newidiadau'r %ld munud olaf.

en: Changes made to the document in the last %ld second will be permanently lost. | Changes made to the document in the last %ld seconds will be permanently lost.
cy[0]: Fe gollir am byth y newidiadau wnaed i'r ddogfen yn ystod y %ld eiliad olaf.
cy[1]: Fe gollir am byth y newidiadau wnaed i'r ddogfen yn ystod yr %ld eiliad olaf.
cy[2]: Fe gollir am byth y newidiadau wnaed i'r ddogfen yn ystod y %ld eiliad olaf.
cy[3]: Fe gollir am byth y newidiadau wnaed i'r ddogfen yn ystod y %ld eiliad olaf.

en: Changes made to the document in the last hour and %d minute will be permanently lost. | Changes made to the document in the last hour and %d minutes will be permanently lost.
cy[0]: Fe gollir am byth y newidiadau wnaed i'r ddogfen yn ystod yr awr a %d munud olaf.
cy[1]: Fe gollir am byth y newidiadau wnaed i'r ddogfen yn ystod yr awr ac %d funud olaf.
cy[2]: Fe gollir am byth y newidiadau wnaed i'r ddogfen yn ystod yr awr a %d funud olaf.
cy[3]: Fe gollir am byth y newidiadau wnaed i'r ddogfen yn ystod yr awr ac %d munud olaf.

en: Changes made to the document in the last minute and %ld second will be permanently lost. | Changes made to the document in the last minute and %ld seconds will be permanently lost.
cy[0]: Fe gollir am byth y newidiadau wnaed i'r ddogfen yn ystod y funud a %ld eiliad olaf.
cy[1]: Fe gollir am byth y newidiadau wnaed i'r ddogfen yn ystod y funud ac %ld eiliad olaf.
cy[2]: Fe gollir am byth y newidiadau wnaed i'r ddogfen yn ystod y funud a %ld eiliad olaf.
cy[3]: Fe gollir am byth y newidiadau wnaed i'r ddogfen yn ystod y funud ac %ld eiliad olaf.

en: Changes made to the document in the last minute will be permanently lost.
cy: Fe gollir am byth y newidiadau wnaed i'r ddogfen yn ystod y funud olaf.

en: Changes the case of selected text.
cy: Newidir prif lythrennedd y testun a ddewiswyd.

en: Changes to %d document will be permanently lost. | Changes to %d documents will be permanently lost.
cy[0]: Fe gollir am byth y newidiadau wnaed i'r %d dogfen.
cy[1]: Fe gollir am byth y newidiadau wnaed i'r %d ddogfen.
cy[2]: Fe gollir am byth y newidiadau wnaed i'r %d ddogfen.
cy[3]: Fe gollir am byth y newidiadau wnaed i'r %d dogfen.

en: Changes to document "%s" will be permanently lost.
cy: Fe gollir am byth y newidiadau wnaed i'r ddogfen "%s".

en: Character Codings
cy: Amgodiadau Nodau

en: Character codings
cy: Amgodiadau nodau

en: Character encoding of linked resource
cy: Amgodiad nodau'r adnodd cysylltiedig

en: Characters (no spaces)
cy: Nodau (dim bylchau)

en: Characters (with spaces)
cy: Nodau (gyda bylchau)

en: Check Spelling
cy: Cywiro sillafu

en: Check _Word
cy: Gwirio _Gair

en: Check spelling
cy: Gwirio sillafu

en: Check the current document for incorrect spelling
cy: Gwirio sillafu'r ddogfen gyfredol

en: Checked (state)
cy: Ticiwyd (stad)

en: Checks the spelling of the current document.
cy: Gwirio sillafu'r ddogfen gyfredol.

en: Chinese Simplified
cy: Tsieinëeg Syml

en: Chinese Traditional
cy: Tsieinëeg Draddodiadol

en: Citation
cy: Dyfyniad

en: Cite reason for change
cy: Rhoi'r rheswm am y newid

en: Class implementation ID
cy: ID gweithredu'r dosbarth

en: Class list
cy: Rhestr y dosbarthiadau

en: Clear highlighting of search matches
cy: Peidio ag amlygu'r cydweddu chwilio

en: Clear text flow control
cy: Clirio rheolaeth llif y testun

en: Close _without Saving
cy: Cau _heb Gadw

en: Close all open files
cy: Cau bob ffeil agored

en: Close document
cy: Cau'r ddogfen

en: Close print preview
cy: Cau'r rhagolwg argraffu

en: Close the current file
cy: Cau'r ffeil cyfredol

en: Code content type
cy: Math cynnwys y cod

en: Color of selected links
cy: Lliw'r cysylltiadau a ddewisir

en: Column span
cy: Ystod colofn

en: Columns
cy: Colofnau

en: Comment
cy: Sylw

en: Completed spell checking
cy: Gorffennwyd gwirio sillafu

en: Computer code fragment
cy: Darn o god cyfrifiadurol

en: Configure date/time plugin
cy: Cyflunio'r ategyn dyddiad/amser

en: Configure insert date/time plugin...
cy: Cyflunio'r ategyn dyddiad/amser...

en: Configure the application
cy: Cyflunio'r rhaglen

en: Content scheme
cy: Cynllun cynnwys

en: Content type
cy: Math cynnwys

en: Coordinates
cy: Cyfesurynnau

en: Copy the selection
cy: Copïo'r dewis

en: Could not create a backup file while saving %s
cy: Wrth gadw %s, ni allwyd creu ffeil wrth gefn

en: Could not create a temporary backup file while saving %s
cy: Wrth gadw %s, ni allwyd creu ffeil wrth gefn dros dro

en: Could not find the file %s.
cy: Methu canfod y ffeil %s.

en: Could not obtain backup filename
cy: Methwyd cael enw ffeil wrth gefn

en: Could not open media: %s
cy: Methu agor cyfrwng: %s

en: Could not open the file %s using the %s character coding.
cy: Methu agor y ffeil %s gan ddefnyddio'r amgodiad nodau %s.

en: Could not open the file %s.
cy: Methu agor y ffeil %s.

en: Could not revert the file %s.
cy: Methu adfer y ffeil %s.

en: Could not save the file %s using the %s character coding.
cy: Methu cadw'r ffeil %s gan ddefnyddio'r amgodiad nodau %s.

en: Could not save the file %s.
cy: Methu cadw'r ffeil %s.

en: Create Backup Copies
cy: Creu Copïau Wrth Gefn

en: Create a _backup copy of files before saving
cy: Creu copi wrth _gefn o ffeiliau cyn cadw

en: Create a new document
cy: Creu dogfen newydd

en: Create a new document in an existing instance of gedit
cy: Creu dogfen newydd mewn achos o gedit sy'n bodoli

en: Create a new toplevel window in an existing instance of gedit
cy: Creu ffenest lefel dop newydd mewn achos o gedit sy'n bodoli

en: Create new document
cy: Creu dogfen newydd

en: Current Locale (%s)
cy: Locale Cyfredol (%s)

en: Current document
cy: Dogfen bresennol

en: Current line
cy: Llinell bresennol

en: Current page (Alt+P)
cy: Y dudalen bresennol (Alt+P)

en: Current selection
cy: Dewis presennol

en: Current word
cy: Gair presennol

en: Cut the selection
cy: Torri'r dewis

en: Cyrillic
cy: Cyrilig

en: Cyrillic/Russian
cy: Cyrilig/Rwsieg

en: Cyrillic/Ukrainian
cy: Cyrilig/Wcreineg

en: DIV Style container
cy: Cynhwysydd arddull DIV

en: DIV container
cy: Cynhwysydd DIV

en: D_on't Save
cy: Peidi_o â Chadw

en: Date and time of change
cy: Dydd ac amser y newid

en: Declare flag
cy: Fflag datgan

en: Defer attribute
cy: Gohirio priodwedd

en: Definition description
cy: Disgrifiad diffiniad

en: Definition list
cy: Rhestr ddiffiniadau

en: Definition term
cy: Y term i'w ddiffinio

en: Delete the selected text
cy: Dileu'r testun a ddewiswyd

en: Deleted text
cy: Testun wedi ei ddileu

en: Direction
cy: Cyfeiriad y testun

en: Directionality
cy: Cyfeiriad yr elfen

en: Directory list
cy: Rhestr plygell

en: Disable syntax highlighting
cy: Analluogi amlygu cystrawen

en: Disabled
cy: Analluog

en: Display Line Numbers
cy: Dangos Rhifau Llinell

en: Display Right Margin
cy: Dangos Ymyl Dde

en: Display right _margin
cy: _Dangos ymyl de

en: Do not _split words over two lines
cy: Peidio _hollti geiriau dros ddwy linell

en: Do you want to try to replace it with the one you are saving?
cy: Ydych chi am geisio ei hamnewid gyda'r un rydych yn ei chadw?

en: Docum_ents with unsaved changes:
cy: Dog_fennau sydd â newidiadau heb eu cadw:

en: Document
cy: Dogfen

en: Document Statistics
cy: Ystadegau Dogfen

en: Document base
cy: Sail y ddogfen

en: Document body
cy: Corff y ddogfen

en: Document head
cy: Pen y ddogfen

en: Document title
cy: Teitl y ddogfen

en: Document type
cy: Math y ddogfen

en: Documents
cy: Dogfennau

en: Done.
cy: Wedi'i wneud.

en: E_ncodings shown in menu:
cy: _Amgodiadau a ddangosir yn y ddewislen:

en: Easy file access from the side pane
cy: Mynediad hwylus at ffeiliau o'r panel ochr

en: Edit text files
cy: Golygu ffeiliau testun

en: Editor
cy: Golygydd

en: Editor Font
cy: Ffont Golygydd

en: Editor _font:
cy: _Ffont golygydd:

en: Element ID
cy: ID Elfen

en: Emacs, Kate and Vim-style modelines support for gedit.
cy: Cynhaliaeth llinellau modd Emacs, Kate a Vim ar gyfer gedit.

en: Embedded object
cy: Gwrthrych mewnol

en: Emphasis
cy: Pwyslais

en: Empty
cy: Gwag

en: Enable Restore of Remote Locations
cy: Galluogi Adfer Lleoliadau Pell

en: Enable Search Highlighting
cy: Galluogi Amlygiad Chwiliad

en: Enable Syntax Highlighting
cy: Galluogi Amlygiad Cystrawen

en: Enable text _wrapping
cy: Galluogi am_lapio testun

en: Enabled
cy: Galluog

en: Encode type
cy: Math amgodio

en: Encoding:
cy: Amgodiad:

en: Encodings shown in menu
cy: Amgodiad a ddangosir yn y ddewislen

en: Error opening file %s
cy: Gwall wrth agor ffeil %s

en: Error reverting file %s
cy: Gwall wrth adfer ffeil %s

en: Error saving file %s
cy: Gwall wrth gadw ffeil %s

en: Execute external commands and shell scripts.
cy: Rhedeg gorchmynion allanol a sgriptiau'r plisgyn.

en: Exited
cy: Wedi Gadael

en: Expected `%s' got `%s' for key %s
cy: Disgwyliwyd `%s' cafwyd `%s' ar gyfer yr allwedd %s

en: Extension or suffix to use for backup file names. This will only take effect if the "Create Backup Copies" option is turned on.
cy: Estyniad neu ôl-ddodiad i'w ddefnyddio ar gyfer enwau ffeiliau wrth gefn. Dim ond os caiff yr opsiwn "Creu Copïau Wrth Gefn" ei alluogi y defnyddir yr estyniad.

en: External Tools
cy: Offer Allanol

en: External Tools Manager
cy: Rheolwr Offer Allanol

en: External _Tools
cy: Offer _Allanol

en: External tools
cy: Offer allanol

en: Figure
cy: Ffigwr

en: File Browser
cy: Porwr Ffeiliau

en: File Browser Filter Mode
cy: Modd Hidlo'r Porwr Ffeiliau

en: File Browser Filter Pattern
cy: Patrwm Hidlo'r Porwr Ffeiliau

en: File Browser Root Directory
cy: Cyfeiriadur Gwraidd y Porwr Ffeiliau

en: File Browser Virtual Root Directory
cy: Rhith-Gyfeiriadur Gwraidd y Porwr Ffeiliau

en: File System
cy: System Ffeiliau

en: File `%s` does not exist
cy: Dydy'r ffeil `%s` ddim yn bodoli

en: File input
cy: Mewnosod ffeil

en: File: %s
cy: Ffeil: %s

en: Find
cy: Chwilio

en: Find Ne_xt
cy: Canfod _Nesaf

en: Find Pre_vious
cy: Canfod _Blaenorol

en: Font & Colors
cy: Ffont a Lliwiau

en: Font face
cy: Enw ffont

en: Footnote
cy: Troednodyn

en: For label
cy: Label 'er mwyn'

en: Forced line break
cy: Toriad llinell gorfodol

en: Form
cy: Ffurflen

en: Form action handler
cy: Trinydd gweithred ffurflen

en: Form control group
cy: Grŵp rheoli ffurflen

en: Form field label text
cy: Testun label o fewn ffurflen

en: Form input
cy: Mewnbwn o fewn ffurflen

en: Form input type
cy: Math mewnbwn ffurflen

en: Form method
cy: Dull ffurflen

en: Forward link
cy: Cyswllt ymlaen

en: Found and replaced %d occurrence | Found and replaced %d occurrences
cy[0]: Canfuwyd ac adferwyd %d achlysur
cy[1]: Canfuwyd ac adferwyd %d achlysur
cy[2]: Canfuwyd ac adferwyd %d achlysur
cy[3]: Canfuwyd ac adferwyd %d achlysur

en: Found and replaced one occurrence
cy: Canfuwyd ac amnewidiwyd un achlysur

en: Frame
cy: Ffrâm

en: Frame render parts
cy: Rhannau llunio ffrâm

en: Frame source
cy: Ffynhonnell ffrâm

en: Frame target
cy: Targed ffrâm

en: Frameborder
cy: Border ffrâm

en: Frameset
cy: Set ffrâm

en: Frameset columns
cy: Colofnau set ffrâm

en: Frameset rows
cy: Rhesi set ffrâm

en: Framespacing
cy: Bylchiad ffrâm

en: Function cosin
cy: Ffwythiant cosin

en: Function e^
cy: Ffwythiant e^

en: Function exp
cy: Ffwythiant exp

en: Function log
cy: Ffwythiant log

en: Function log10
cy: Ffwythiant log10

en: Function sine
cy: Ffwythiant sin

en: Generic embedded object
cy: Gwrthrych mewnol cyffredinol

en: Generic metainformation
cy: Gwybodaeth feta gyffredinol

en: Generic span
cy: Ystod gyffredinol

en: Georgian
cy: Georgeg

en: Get statistic info on current document
cy: Cyrchu ystadegau ynghylch y ddogfen gyfredol

en: Global
cy: Eang

en: Go to _Line...
cy: _Mynd at Linell...

en: Go to a previously opened location
cy: Mynd i leoliad a agorwyd eisoes

en: Go to a specific line
cy: Mynd at linell benodol

en: Go to next location
cy: Mynd i'r lleoliad nesaf

en: Go to previous location
cy: Mynd i'r lleoliad blaenorol

en: Greek
cy: Groeg

en: Greek alpha
cy: Alffa Groeg

en: Greek beta
cy: Beta Groeg

en: Greek epsilon
cy: Epsilon Groeg

en: Greek gamma
cy: Gama Groeg

en: Greek lambda
cy: Lambda Groeg

en: Greek rho
cy: Rho Groeg

en: Greek tau
cy: Tau Groeg

en: HREF URI
cy: URI HREF

en: HTML - Special Characters
cy: HTML - Nodau Arbennig

en: HTML - Tags
cy: HTML - Tagiau

en: HTML root element
cy: Elfen wraidd HTML

en: HTML version
cy: Fersiwn HTML

en: HTTP header name
cy: Enw pennawd HTTP

en: He_aders and footers:
cy: _Penawdau a Throedynnau:

en: Header 0 (chapter)
cy: Pennawd 0 (pennod)

en: Header 0 (chapter*)
cy: Pennawd 0 (pennod*)

en: Header 1 (section)
cy: Pennawd 1 (adran)

en: Header 1 (section*)
cy: Pennawd 1 (adran*)

en: Header 2 (subsection)
cy: Pennawd 2 (isadran)

en: Header 2 (subsection*)
cy: Pennawd 2 (isadran)

en: Header 3 (subsubsection)
cy: Pennawd 3 (isisadran)

en: Header 3 (subsubsection*)
cy: Pennawd 3 (isisadran*)

en: Header 4 (paragraph)
cy: Pennawd 4 (paragraff)

en: Header Font for Printing
cy: Ffont Bennawd ar gyfer Argraffu

en: Header appendix
cy: Atodiad pennawd

en: Header cell ID's
cy: IDau'r celloedd pennawd

en: Heading
cy: Pennawd

en: Heading 1
cy: Pennawd H1

en: Heading 2
cy: Pennawd H2

en: Heading 3
cy: Pennawd H3

en: Heading 4
cy: Pennawd H4

en: Heading 5
cy: Pennawd H5

en: Heading 6
cy: Pennawd H6

en: Hebrew
cy: Hebraeg

en: Hebrew Visual
cy: Hebraeg Gweledol

en: Height
cy: Taldra

en: Hide panel
cy: Cuddio'r panel

en: Highlight Current Line
cy: Amlygu'r Llinell Bresennol

en: Highlight Matching Bracket
cy: Amlygu'r Gromfach sy'n Cyd-fynd

en: Highlight current _line
cy: Amlygu'r _llinell bresennol

en: Highlight matching _bracket
cy: Amlygu'r _gromfach sy'n cyd-fynd

en: Horizontal rule
cy: Llinell lorweddol

en: Horizontal space
cy: Bwlch llorweddol

en: HttP header name
cy: Enw pennawd HttP

en: I18N BiDi over-ride
cy: Gwrthwneud y cyfeiriad testun rhagosodedig

en: INS
cy: MEW

en: If TRUE the file browser plugin will view the directory of the first opened document given that the file browser hasn't been used yet. (Thus this generally applies to opening a document from the command line or opening it with nautilus etc)
cy: Os yn WIR, bydd yr ategyn porwr ffeiliau yn dangos cyfeiriadur y ddogfen gyntaf a agorwyd, gan nad yw'r porwr ffeiliau wedi ei ddefnyddio eto. (Fe fydd hyn, felly, yn fwyaf perthnasol wrth agor dogfen o'r llinell orchymyn, neu ei agor gyda nautilus a.y.b.)

en: If this value is 0, then no line numbers will be inserted when printing a document. Otherwise, gedit will print line numbers every such number of lines.
cy: Os mai 0 yw'r gwerth yma, ni fewnosodir rhifau llinell wrth argraffu dogfen. Fel arall, fe fydd gedit yn argraffu rhifau llinell bob hyn o linellau.

en: If you don't save, all your changes will be permanently lost.
cy: Os na wnewch chi gadw, fe gollir eich holl newidiadau am byth.

en: If you don't save, changes from the last %ld minute will be permanently lost. | If you don't save, changes from the last %ld minutes will be permanently lost.
cy[0]: Os na wnewch chi gadw, fe gollir am byth newidiadau'r %ld munud olaf.
cy[1]: Os na wnewch chi gadw, fe gollir am byth newidiadau'r %ld funud olaf.
cy[2]: Os na wnewch chi gadw, fe gollir am byth newidiadau'r %ld funud olaf.
cy[3]: Os na wnewch chi gadw, fe gollir am byth newidiadau'r %ld munud olaf.

en: If you don't save, changes from the last %ld second will be permanently lost. | If you don't save, changes from the last %ld seconds will be permanently lost.
cy[0]: Os na wnewch chi gadw, fe gollir am byth newidiadau'r %ld eiliad olaf.
cy[1]: Os na wnewch chi gadw, fe gollir am byth newidiadau'r %ld eiliad olaf.
cy[2]: Os na wnewch chi gadw, fe gollir am byth newidiadau'r %ld eiliad olaf.
cy[3]: Os na wnewch chi gadw, fe gollir am byth newidiadau'r %ld eiliad olaf.

en: If you don't save, changes from the last hour and %d minute will be permanently lost. | If you don't save, changes from the last hour and %d minutes will be permanently lost.
cy[0]: Os na wnewch chi gadw, fe gollir am byth newidiadau'r awr a'r %d munud olaf.
cy[1]: Os na wnewch chi gadw, fe gollir am byth newidiadau'r awr a'r %d funud olaf.
cy[2]: Os na wnewch chi gadw, fe gollir am byth newidiadau'r awr a'r %d funud olaf.
cy[3]: Os na wnewch chi gadw, fe gollir am byth newidiadau'r awr a'r %d munud olaf.

en: If you don't save, changes from the last minute and %ld second will be permanently lost. | If you don't save, changes from the last minute and %ld seconds will be permanently lost.
cy[0]: Os na wnewch chi gadw, fe gollir am byth newidiadau'r funud a %ld eiliad olaf.
cy[1]: Os na wnewch chi gadw, fe gollir am byth newidiadau'r funud ac %ld eiliad olaf.
cy[2]: Os na wnewch chi gadw, fe gollir am byth newidiadau'r funud a %ld eiliad olaf.
cy[3]: Os na wnewch chi gadw, fe gollir am byth newidiadau'r funud ac %ld eiliad olaf.

en: If you don't save, changes from the last minute will be permanently lost.
cy: Os na wnewch chi gadw, fe gollir am byth newidiadau'r munud diwethaf.

en: If you save it, all the external changes could be lost. Save it anyway?
cy: Os wnewch chi ei chadw, mae'n bosib y collir yr holl newidiadau allanol. Ydych chi am ei chadw beth bynnag?

en: Ignore _All
cy: Anwybyddu _Pob Un

en: Image
cy: Delwedd

en: Image map
cy: Map delwedd

en: Image map area
cy: Ardal fap delwedd

en: Image map name
cy: Enw map delwedd

en: Image source
cy: Ffynhonnell delwedd

en: In_sert Date and Time...
cy: _Mewnosod Dyddiad ac Amser...

en: Indent Lines
cy: Mewnoli Llinellau

en: Indent selected lines
cy: Mewnoli'r llinellau a ddewiswyd

en: Indents or un-indents selected lines.
cy: Mewnoli new datfewnoli llinellau dewisedig.

en: Inline frame
cy: Ffrâm fewnol

en: Inline layer
cy: Haen fewnol

en: Insert Date and Time
cy: Mewnosod Dyddiad ac Amser

en: Insert Date/Time
cy: Mewnosod Dyddiad/Amser

en: Insert _spaces instead of tabs
cy: Mewnosod _bylchau yn lle tabiau

en: Insert at cursor position
cy: Mewnosod ar safle'r cyrchwr

en: Insert current date and time at the cursor position
cy: Mewnosod y dyddiad a'r amser cyfredol wrth safle'r cyrchydd

en: Insert often used pieces of text in a fast way
cy: Ffordd chwim i fewnosod darnau o destun a ddefnyddir yn aml

en: Insert spaces
cy: Mewnosod bylchau

en: Inserted text
cy: Testun wedi ei fewnosod

en: Inserts current date and time at the cursor position.
cy: Mewnosod y dyddiad a'r amser cyfredol ger safle'r cyrchydd.

en: Instance definition
cy: Diffiniad enghraifft

en: Interactive python console standing in the bottom panel
cy: Consol Python rhyngweithiol yn aros yn y panel gwaelod.

en: Invert the case of selected text
cy: Cyfnewid prif lythrennedd y testun dewisedig

en: Italic text
cy: Testun italig

en: Item
cy: Eitem

en: Item with label
cy: Eitem gyda label

en: Japanese
cy: Japanëeg

en: Java applet
cy: Apled Java

en: Korean
cy: Corëeg

en: Language code
cy: Cod iaith

en: Language:
cy: Iaith:

en: Languages
cy: Ieithoedd

en: Large text style
cy: Arddull testun mawr

en: Latex - Tags
cy: Latex - Tagiau

en: Layer
cy: Haen

en: Line Number Font for Printing
cy: Ffont Rhifau Llinell ar gyfer Argraffu

en: Line Wrapping Mode
cy: Modd Amlapio Llinellau

en: Line you want to move the cursor to
cy: Y llinell i symud y cyrchwr ati

en: Lines
cy: Llinellau

en: Link color
cy: Lliw cyswllt

en: List description
cy: Disgrifiad rhestr

en: List enumerate
cy: Rhifo rhestr

en: List item
cy: Eitem rhestr

en: List itemize
cy: Eitemeiddio rhestr

en: List of MIME types for file upload
cy: Rhestr o fathau MIME ar gyfer llwytho ffeiliau i fyny

en: List of VFS schemes gedit supports in write mode. The 'file' scheme is writable by default.
cy: Rhestr o gynlluniau VFS mae gedit yn eu cynnal yn y modd ysgrifennu. Fel rhagosodiad, gellir ysgrifennu at y cynllun 'file'.

en: List of active plugins. It contains the "Location" of the active plugins. See the .gedit-plugin file for obtaining the "Location" of a given plugin.
cy: Rhestr o ategion gweithredol. Mae'n cynnwys "Lleoliad" yr ategion gweithredol. Gweler y ffeil .gedit-plugin er mwyn cael "Lleoliad" ategyn arbennig.

en: List of encodings shown in Character Coding menu in open/save file selector. Only recognized encodings are used.
cy: Rhestr o amgodiadau a ddangosir yn y ddewislen Amgodiad Nodau yn y dewiswr ffeiliau agor/cadw. Dim ond amgodiadau a adnabyddir a gaiff eu defnyddio.

en: List of supported character sets
cy: Rhestr o'r setiau nodau a gynhelir

en: Listing
cy: Rhestr

en: Loading %d file… | Loading %d files…
cy[0]: Llwytho %d ffeil...
cy[1]: Llwytho %d ffeil...
cy[2]: Llwytho %d ffeil...
cy[3]: Llwytho %d ffeil...

en: Loading %s
cy: Yn llwytho %s

en: Loading %s from %s
cy: Yn llwytho %s o %s

en: Loading file '%s'…
cy: Llwytho'r ffeil '%s'...

en: Local change to font
cy: Newid lleol i'r ffont

en: Local files only
cy: Ffeiliau lleol yn unig

en: Logout _without Saving
cy: Allgofnodi _heb Gadw

en: Long description link
cy: Cyswllt â disgrifiad hir

en: Long quotation
cy: Dyfyniad hir

en: MIME Type:
cy: Math MIME:

en: Mail link
cy: Cyswllt e-bost

en: Manage _Snippets...
cy: Rheoli _Tameidiau:

en: Manage snippets
cy: Rheoli tameidiau

en: Margin pixel height
cy: Uchder yr ymyl, mewn picseli

en: Margin pixel width
cy: Lled yr ymyl, mewn picseli

en: Marquee
cy: Testun yn sgrolio

en: Match _Entire Word Only
cy: Cydweddu gair _cyfan yn unig

en: Match _entire word only
cy: Cydweddu gair _cyfan yn unig

en: Maths (display)
cy: Mathemateg (dangos)

en: Maths (inline)
cy: Mathemateg (mewnol)

en: Max Number of Undo Actions
cy: Uchafswm Gweithredoedd i'w Dadwneud

en: Maximum Recent Files
cy: Uchafswm Ffeiliau Diweddar

en: Maximum length of text field
cy: Uchafswm hyd maes testun

en: Maximum number of actions that gedit will be able to undo or redo. Use "-1" for unlimited number of actions.
cy: Y nifer mwyaf o weithredoedd y bydd gedit yn gallu dadwneud neu ail-wneud. Defnyddiwch "-1" am nifer diderfyn.

en: Maximum number of actions that gedit will be able to undo or redo. Use "-1" for unlimited number of actions. Deprecated since 2.12.0
cy: Y nifer mwyaf o weithredoedd y bydd gedit yn gallu dadwneud neu ail-wneud. Defnyddiwch "-1" am nifer diderfyn. Anghymeradwy ers 2.12.0

en: Media-independent link
cy: Cyswllt annibynnol o gyfrwng

en: Menu list
cy: Rhestr ddewislen

en: Misspelled word:
cy: Gair wedi ei gamsillafu:

en: Modelines
cy: Llinellau modd

en: Move the current document to a new window
cy: Symud y ddogfen gyfredol at ffenest newydd

en: Multi-line text field
cy: Man testun aml-linell

en: Multicolumn
cy: Aml-golofn

en: Multiple
cy: Mwy nag un

en: Name
cy: Enw

en: Name:
cy: Enw:

en: Named property value
cy: Gwerth priodwedd ag enw

en: New F_ile
cy: Ffeil _Newydd

en: New tool
cy: Arf newydd

en: Next ID
cy: ID nesaf

en: Next location
cy: Lleoliad nesaf

en: No URI
cy: Dim URI

en: No embedded objects
cy: Dim gwrthrychau mewnol

en: No frames
cy: Dim fframiau

en: No layers
cy: Dim haenau

en: No line break
cy: Dim toriad llinell

en: No misspelled words
cy: Dim geiriau wedi'u camsillafu

en: No resize
cy: Dim ail-osod maint

en: No script
cy: Dim sgript

en: No shade
cy: Dim cysgod

en: No word wrap
cy: Dim amlapio geiriau

en: Nordic
cy: Nordig

en: Note
cy: Nodyn

en: Nothing
cy: Dim

en: Number of minutes after which gedit will automatically save modified files. This will only take effect if the "Auto Save" option is turned on.
cy: Y nifer o funudau cyn y bydd gedit yn cadw ffeiliau wedi eu newid yn awtomatig. Fe fydd hyn ond yn cymryd effaith os galluogir yr opsiwn "Cadw'n Awtomatig".

en: OVR
cy: TRS

en: Object applet file
cy: Ffeil gwrthrych apled

en: Object data reference
cy: Cyfeirnod data gwrthrych

en: Offset for alignment character
cy: Atred ar gyfer nod alinio

en: OnBlur event
cy: Digwyddiad pan yn annelwig

en: OnChange event
cy: Digwyddiad wrth newid

en: OnClick event
cy: Digwyddiad wrth glicio

en: OnDblClick event
cy: Digwyddiad wrth glicio'n ddwbl

en: OnFocus event
cy: Digwyddiad wrth ffocysu

en: OnKeyDown event
cy: Digwyddiad wrth daro'r fysell

en: OnKeyPress event
cy: Digwyddiad wrth bwyso'r fysell

en: OnKeyUp event
cy: Digwyddiad wrth ollwng y fysell

en: OnLoad event
cy: Digwyddiad wrth lwytho

en: OnMouseDown event
cy: Digwyddiad wrth glicio botwm y llygoden

en: OnMouseMove event
cy: Digwyddiad wrth symud y llygoden

en: OnMouseOut event
cy: Digwyddiad pan fo'r llygoden yn gadael

en: OnMouseOver event
cy: Digwyddiad wrth hofran y llygoden

en: OnMouseUp event
cy: Digwyddiad wrth adael fynd o fotwm y llygoden

en: OnReset event
cy: Digwyddiad wrth ail-osod

en: OnSelect event
cy: Digwyddiad wrth ddewis

en: OnSubmit event
cy: Digwyddiad wrth gyflwyno ffurflen

en: OnUnload event
cy: Digwyddiad wrth ddadlwytho

en: Open
cy: Agor

en: Open '%s'
cy: Agor '%s'

en: Open Files
cy: Agor Ffeiliau

en: Open With Tree View
cy: Agor yn yr Olwg Coeden

en: Open a file
cy: Agor ffeil

en: Open a recently used file
cy: Agor ffeil a ddefnyddiwyd yn ddiweddar

en: Open a terminal at the currently opened directory
cy: Agor terfynell ar gyfer y cyfeiriadur sydd ar agor ar hyn o bryd

en: Open a terminal in the document location
cy: Agor terfynell yn lleoliad y ddogfen

en: Open terminal here
cy: Agor terfynell fan hyn

en: Open the gedit manual
cy: Agor y llawlyfr gedit

en: Open the tree view when the file browser plugin gets loaded instead of the bookmarks view
cy: Agor yn yr olwg coeden, yn hytrach na'r olwg llyfrnodau, wrth lwytho'r ategyn porwr ffeiliau

en: Operator fraction
cy: Gweithredydd ffracsiwn

en: Operator integral (display)
cy: Gweithredydd integryn (dangos)

en: Operator integral (inline)
cy: Gweithredydd integryn (mewnol)

en: Operator sum (display)
cy: Gweithredydd cyfanswm (dangos)

en: Operator sum (inline)
cy: Gweithredydd cyfanswm (mewnol)

en: Option group
cy: Grŵp opsiwn

en: Option selector
cy: Dewisydd opsiwn

en: Ordered list
cy: Rhestr wedi'i drefnu

en: Output media
cy: Cyfrwng allbwn

en: Page %N of %Q
cy: Tudalen %N o %Q

en: Page %d of %d
cy: Tudalen %d o %d

en: Page Preview
cy: Rhagolwg Tudalen

en: Page Set_up...
cy: Gosodiad _Tudalen...

en: Page total
cy: Cyfanswm tudalennau

en: Paragraph
cy: Paragraff

en: Paragraph class
cy: Dosbarth paragraff

en: Paragraph style
cy: Arddull paragraff

en: Paste the clipboard
cy: Gludo'r clipfwrdd

en: Pick the editor font
cy: Dewis ffont y golygydd

en: Please check that you are not trying to open a binary file.
cy: Gwnewch yn siŵr nad ydych chi'n ceisio agor ffeil ddeuaidd.

en: Please check your installation.
cy: Gwiriwch eich gosodiad.

en: Plugin
cy: Ategyn

en: Plugins
cy: Ategion

en: Pr_eferences
cy: _Hoffterau

en: Preferences
cy: Hoffterau

en: Preformatted listing
cy: Rhestr wedi'i fformadu

en: Preformatted text
cy: Testun wedi'i fformadu

en: Preparing...
cy: Paratoi...

en: Previous location
cy: Lleoliad blaenorol

en: Print
cy: Argraffu

en: Print Header
cy: Pennawd Argraffydd

en: Print Line Numbers
cy: Argraffu Rhifau Llinell

en: Print Previe_w
cy: _Rhagolwg Argraffu

en: Print Syntax Highlighting
cy: Argraffu Amlygiad Cystrawen

en: Print line nu_mbers
cy: Argraffu _rhifau llinellau

en: Print page _headers
cy: _Argraffu penawdau tudalennau

en: Print preview
cy: Rhagolwg argraffu

en: Print synta_x highlighting
cy: Argraffu amlygu _cystrawen

en: Print the current page
cy: Argraffu'r dudalen hon

en: Printing Line Wrapping Mode
cy: Modd Amlapio Llinellau Argraffu

en: Profile metainfo dictionary
cy: Geiriadur proffil gwybodaeth feta

en: Prompt message
cy: Neges bromptio

en: Provides a method to easily insert into a document commonly used tags/strings without having to type them.
cy: Darparu modd i fewnosod tagiau/llinynnau a ddefnyddir yn aml i mewn i ddogfen yn hawdd heb orfod eu teipio.

en: Push button
cy: Botwm gwasgu

en: Push this button to select the font to be used by the editor
cy: Gwasgwch y botwm hwn er mwyn dewis y ffont i'w ddefnyddio gan y golygydd

en: Python Console
cy: Consol Python

en: Question
cy: Cwestiwn

en: Quickly open documents
cy: Agor dogfennau'n gyflym

en: Quickly open files
cy: Agor ffeiliau'n gyflym

en: Quit the program
cy: Gadael y rhaglen

en: Quote
cy: Dyfyniad

en: RO
cy: DYU

en: R_emove duplicates
cy: _Tynnu copïau dyblyg

en: Range
cy: Ystod

en: Re_fresh View
cy: Ad_newyddu'r Olwg

en: Read Only
cy: Darllen yn Unig

en: ReadOnly text and password
cy: Testun a chyfrinair darllen-yn-unig

en: Redo the last undone action
cy: Ail-wneud y weithred gafodd ei dadwneud diwethaf

en: Reduced spacing
cy: Bwlch wedi'i leihau

en: Reference label
cy: Label cyfeirnod

en: Reference ref
cy: Cyfeiriad cyfeirnod

en: Refresh the view
cy: Adnewyddu'r olwg

en: Remote files only
cy: Ffeiliau pell yn unig

en: Replace
cy: Amnewid

en: Replace All
cy: Amnewid y Cwbl

en: Replace _All
cy: Amnewid _Popeth

en: Replace _with:
cy: Amnewid _gyda:

en: Replace current document
cy: Disodli'r ddogfen bresennol

en: Replace current selection
cy: Disodli'r dewis presennol

en: Restore Previous Cursor Position
cy: Adfer Lleoliad Blaenorol y Cyrchwr

en: Reverse link
cy: Cyswllt am yn ôl

en: Revert to a saved version of the file
cy: Adfer at fersiwn wedi ei gadw o'r ffeil

en: Revert unsaved changes to document '%s'?
cy: Adfer y newidiadau sydd heb eu cadw i ddogfen '%s'?

en: Reverting %s
cy: Yn adfer %s

en: Reverting %s from %s
cy: Yn adfer %s o %s

en: Reverting the document '%s'…
cy: Yn adfer y ddogfen '%s'...

en: Right Margin Position
cy: Safle'r Ymyl Dde

en: Romanian
cy: Riwmaneg

en: Root
cy: Gwraidd

en: Rows
cy: Rhesi

en: Rulings between rows and columns
cy: Llinelliad rhwng rhesi a cholofnau

en: Run "make" in the document directory
cy: Rhedeg "make" yng nghyfeiriadur y ddogfen

en: Running tool:
cy: Offer sy'n rhedeg:

en: S_ave Anyway
cy: C_adw Beth Bynnag

en: S_elect the documents you want to save:
cy: _Dewiswch y dogfennau hoffech eu cadw:

en: S_ort...
cy: _Trefnu...

en: S_tart at column:
cy: _Dechrau â cholofn:

en: Sample program output, scripts
cy: Allbwn enghreifftiol rhaglen, sgript

en: Save
cy: Cadw

en: Save As…
cy: Cadw Fel...

en: Save _As...
cy: Cadw _Fel...

en: Save all open files
cy: Cadw pob ffeil agored

en: Save the current file
cy: Arbed y ffeil cyfredol

en: Save the current file with a different name
cy: Arbed y ffeil cyfredol gydag enw newydd

en: Saving %s
cy: Yn cadw %s

en: Saving %s to %s
cy: Cadw %s i %s

en: Saving file '%s'…
cy: Cadw'r ffeil '%s'...

en: Saving has been disabled by the system administrator.
cy: Mae gweinyddwr y system wedi tynnu'r gallu i gadw ffeiliau.

en: Scope covered by header cells
cy: Cwmpas celloedd pennawd

en: Script language name
cy: Enw iaith sgript

en: Scrollbar
cy: Bar sgrolio

en: Search _backwards
cy: Chwilio am _yn ôl

en: Search backwards for the same text
cy: Chwilio am yn ôl am yr un testun

en: Search for and replace text
cy: Chwilio am destun a'i amnewid

en: Search for text
cy: Chwilio am destun

en: Search forwards for the same text
cy: Chwilio am ymlaen am yr un llinyn

en: Select _All
cy: Dewis _Popeth

en: Select a character coding from the menu and try again.
cy: Dewiswch amgodiad nodau o'r ddewislen, a cheisiwch eto.

en: Select a different character coding from the menu and try again.
cy: Dewiswch amgodiad nodau gwahanol o'r ddewislen, a cheisiwch eto.

en: Select the _language of the current document.
cy: Dewis _iaith y ddogfen gyfredol.

en: Select the entire document
cy: Dewis yr holl ddogfen

en: Select the group of tags you want to use
cy: Dewis y grŵp o dagiau hoffech ddefnyddio.

en: Selectable option
cy: Opsiwn dewisiadwy

en: Selected
cy: Dewiswyd

en: Selection
cy: Dewis

en: Server-side image map
cy: Map delwedd ar y gweinydd

en: Set Location To First Document
cy: Gosod y Ddogfen Gyntaf yn Lleoliad

en: Set _Language...
cy: Gosod _Iaith:

en: Set language
cy: Gosod iaith

en: Set the character encoding to be used to open the files listed on the command line
cy: Gosod yr amgodiad nodau i'w ddefnyddio i agor ffeiliau a rhestrir ar y llinell orchymyn

en: Set the language of the current document
cy: Gosod iaith y ddogfen gyfredol

en: Set the root to the active document location
cy: Gosod lleoliad y ddogfen sydd ar waith ar hyn o bryd fel y gwraidd

en: Sets whether to enable restoring of remote locations.
cy: Gosod a ddylid galluogi adfer lleoliadau pell.

en: Setup the page settings
cy: Cyflunio'r gosodiadau tudalen

en: Shape
cy: Ffurf

en: Short inline quotation
cy: Dyfyniad byr mewnol

en: Show _Binary
cy: Dangos _Deuaidd

en: Show _Hidden
cy: Dangos _Cudd

en: Show binary files
cy: Dangos ffeiliau deuaidd

en: Show multiple pages
cy: Dangos fwy nag un tudalen

en: Show or hide the bottom pane in the current window
cy: Cuddio neu ddangos y cwarel gwaelod yn y ffenestr bresennol

en: Show or hide the side pane in the current window
cy: Cuddio neu ddangos y cwarel ochr yn y ffenestr bresennol

en: Show or hide the statusbar in the current window
cy: Cuddio neu ddangos y bar statws yn y ffenestr bresennol

en: Show or hide the toolbar in the current window
cy: Cuddio neu ddangos y bar offer yn y ffenestr bresennol

en: Show the next page
cy: Dangos y dudalen nesaf

en: Show the previous page
cy: Dangos y dudalen flaenorol

en: Side Pane is Visible
cy: Cwarel Ochr yn Weladwy

en: Side _Pane
cy: Cwarel _Ochr

en: Single line prompt
cy: Prompt un llinell

en: Size
cy: Maint

en: Small text style
cy: Arddull testun bach

en: Snippets
cy: Tameidiau

en: Snippets Manager
cy: Trefnydd Tameidiau

en: Soft line break
cy: Toriad llinell meddal

en: Sort
cy: Trefnu

en: Sort the current document or selection
cy: Trefnu'r ddogfen neu ddewis presennol

en: Sorts a document or selected text.
cy: Trefnu dogfen neu destun wedi ei ddewis.

en: Sound
cy: Sŵn

en: Source
cy: Ffynhonnell

en: South European
cy: De Ewropeaidd

en: Space separated archive list
cy: Rhestr archif, rannir gan fylchau

en: Spacer
cy: Gwahanydd

en: Spacing between cells
cy: Bwlch rhwng celloedd

en: Spacing within cells
cy: Bwlch o fewn celloedd

en: Span
cy: Rhychwant

en: Specifies how to wrap long lines for printing. Use "GTK_WRAP_NONE" for no wrapping, "GTK_WRAP_WORD" for wrapping at word boundaries, and "GTK_WRAP_CHAR" for wrapping at individual character boundaries. Note that the values are case-sensitive, so make sure they appear exactly as mentioned here.
cy: Penodi sut dylid amlapio llinellau hir ar gyfer argraffu. Defnyddiwch "GTK_WRAP_NONE" os am beidio amlapio, "GTK_WRAP_WORD" er mwyn amlapio ger ffiniau geiriau, a "GTK_WRAP_CHAR" er mwyn amlapio ger ffiniau nodau unigol. Nodwch fod priflythrennau a llythrennau bach yn cael eu trin yn wahanol, felly sicrhewch eu bod nhw'n ymddangos yn union fel y maent yma.

en: Specifies how to wrap long lines in the editing area. Use "GTK_WRAP_NONE" for no wrapping, "GTK_WRAP_WORD" for wrapping at word boundaries, and "GTK_WRAP_CHAR" for wrapping at individual character boundaries. Note that the values are case-sensitive, so make sure they appear exactly as mentioned here.
cy: Penodi sut i amlapio llinellau hir yn yr ardal golygu. Defnyddiwch "GTK_WRAP_NONE" os am beidio amlapio, "GTK_WRAP_WORD" er mwyn amlapio ger ffiniau geiriau, a "GTK_WRAP_CHAR" er mwyn amlapio ger ffiniau nodau unigol. Nodwch fod priflythrennau a llythrennau bach yn cael eu trin yn wahanol, felly sicrhewch eu bod nhw'n ymddangos yn union fel y maent yma.

en: Specifies the font to use for a document's body when printing documents.
cy: Penodi'r ffont i'w ddefnyddio ar gyfer corff dogfennau wrth argraffu.

en: Specifies the font to use for line numbers when printing. This will only take effect if the "Print Line Numbers" option is non-zero.
cy: Penodi'r ffont i'w ddefnyddio ar gyfer rhifau llinellau wrth argraffu dogfennau. Mae hyn ond yn berthnasol os nad yw'r opsiwn "Argraffu Rhifau Llinellau" yn sero.

en: Specifies the font to use for page headers when printing a document. This will only take effect if the "Print Header" option is turned on.
cy: Penodi'r ffont i'w ddefnyddio ar gyfer penawdau tudalennau wrth argraffu dogfen. Mae hyn ond yn berthnasol os yw'r opsiwn "Argraffu Pennawd" wedi ei ddewis.

en: Specifies the maximum number of recently opened files that will be displayed in the "Recent Files" submenu.
cy: Penodi'r uchafrif o ffeiliau agorwyd yn ddiweddar a gaiff eu dangos yn yr is-ddewislen "Ffeiliau Diweddar".

en: Specifies the number of spaces that should be displayed instead of Tab characters.
cy: Penodi sawl bwlch dylid dangos yn lle nodau tab.

en: Specifies the position of the right margin.
cy: Penodi safle'r ymyl dde.

en: Spell Checker
cy: Gwirydd sillafu

en: Square root
cy: Ail isradd

en: Standby load msg
cy: Neges aros llwytho

en: Starting sequence number
cy: Rhif dechrau cyfres

en: Status Bar is Visible
cy: Bar Statws yn Weladwy

en: Stopped.
cy: Wedi atal.

en: Strike-through text
cy: Testun wedi'i daro drwodd

en: Strike-through text style
cy: Arddull testun wedi'i daro drwodd

en: String you want to search for
cy: Llinyn i'w chwilio amdani

en: Strong emphasis
cy: Pwyslais cryf

en: Style for the toolbar buttons. Possible values are "GEDIT_TOOLBAR_SYSTEM" to use the system's default style, "GEDIT_TOOLBAR_ICONS" to display icons only, "GEDIT_TOOLBAR_ICONS_AND_TEXT" to display both icons and text, and "GEDIT_TOOLBAR_ICONS_BOTH_HORIZ" to display prioritized text beside icons. Note that the values are case-sensitive, so make sure they appear exactly as mentioned here.
cy: Arddull ar gyfer botymau'r bar offer. Gwerthoedd posib: "GEDIT_TOOLBAR_SYSTEM" er mwyn defnyddio arddull ragosodedig y system, "GEDIT_TOOLBAR_ICONS" er mwyn dangos eiconau'n unig, "GEDIT_TOOLBAR_ICONS_AND_TEXT" er mwyn dangos testun ac eiconau, a "GEDIT_TOOLBAR_ICONS_BOTH_HORIZ" er mwyn dangos testun pwysig wrth ochr eiconau. Nodwch fod priflythrennau a llythrennau bach yn cael eu trin yn wahanol, felly sicrhewch eu bod nhw'n ymddangos yn union fel y maent yma.

en: Style info
cy: Gwybodaeth arddull

en: Subscript
cy: Uwchysgrif

en: Suggestions
cy: Awgrymiadau

en: Superscript
cy: Isysgrif

en: Symbol and
cy: Symbol 'and'

en: Symbol const
cy: Symbol cysonyn

en: Symbol d-by-dt
cy: Symbol differyn

en: Symbol d-by-dt-partial
cy: Symbol differyn rhannol

en: Symbol d2-by-dt2-partial
cy: Symbol ail ddifferyn rhannol

en: Symbol dagger
cy: Symbol dagr

en: Symbol equiv
cy: Symbol cywerthedd

en: Symbol hyphen --
cy: Symbol cysylltnod --

en: Symbol hyphen ---
cy: Symbol cysylltnod ---

en: Symbol infinity
cy: Symbol anfeidredd

en: Symbol star
cy: Symbol seren

en: Tab Size
cy: Maint Tabl

en: Tab Width
cy: Lled Tab

en: Tab order position
cy: Safle trefn tabiau

en: Table
cy: Tabl

en: Table body
cy: Corff tabl

en: Table caption
cy: Capsiwn tabl

en: Table column group properties
cy: Priodweddau grŵp colofn tabl

en: Table column properties
cy: Priodweddau colofn tabl

en: Table data cell
cy: Cell data tabl

en: Table footer
cy: Troedyn tabl

en: Table header
cy: Pennawd tabl

en: Table header cell
cy: Cell pennawd tabl

en: Table row
cy: Rhes tabl

en: Table summary
cy: Crynodeb tabl

en: Tag list
cy: Rhestr tagiau

en: Tags
cy: Tagiau

en: Target - Blank
cy: Targed - Gwag

en: Target - Parent
cy: Targed - Rhiant

en: Target - Self
cy: Targed - Hunan

en: Target - Top
cy: Targed - Top

en: Teletype or monospace text style
cy: Arddull testun monoteip

en: Text
cy: Testun

en: Text Editor
cy: Golygydd Testun

en: Text color
cy: Lliw testun

en: Text entered by user
cy: Testun a roddwyd gan ddefnyddiwr

en: Thai
cy: Tai

en: The archive `%s` could not be created
cy: Doedd yr archif `%s` ddim yn gallu cael ei chreu

en: The archive `%s` could not be extracted
cy: Doedd yr archif `%s` ddim yn gallu cael ei echdynnu

en: The disk where you are trying to save the file has a limitation on file sizes.  Please try saving a smaller file or saving it to a disk that does not have this limitation.
cy: Mae gan y disg lle rydych chi'n ceisio cadw'r ffeil gyfwng ar feintiau ffeiliau. Ceisiwch gadw ffeil lai neu gadw at ddisg sydd heb y cyfyngiad yma.

en: The document contains one or more characters that cannot be encoded using the specified character coding.
cy: Mae'r ddogfen yn cynnwys o leiaf un nod na ellir ei amgodio gyda'r amgodiad nodau gafodd ei ddewis.

en: The document is empty.
cy: Mae'r ddogfen yn wag.

en: The file "%s" cannot be moved to the trash.
cy: Methu symud y ffeil "%s" i'r sbwriel.

en: The file "%s" is read-only.
cy: Ffeil ddarllen-yn-unig yw "%s".

en: The file %s has been modified since reading it.
cy: Cafodd y ffeil %s ei newid ers ei darllen.

en: The file browser root directory to use when loading the file browser plugin and onload/tree_view is TRUE.
cy: Y cyfeiriadur gwraidd i'w ddefnyddio wrth lwytho'r porwr ffeiliau os yw onload/tree_view yn WIR.

en: The file browser virtual root directory to use when loading the file browser plugin when onload/tree_view is TRUE. The virtual root must always be below the actual root.
cy: Y rhith-gyfeiriadur gwraidd i'w ddefnyddio wrth lwytho'r porwr ffeiliau os yw onload/tree_view yn WIR. Rhaid i'r rhith-gyfeiriadur gwraidd fod bob amser islaw'r cyfeiriadur gwraidd go iawn.

en: The file is too big.
cy: Mae'r ffeil yn rhy fawr.

en: The filter pattern to filter the file browser with. This filter works on top of the filter_mode.
cy: Y patrwm hidlo i'w ddefnyddio i hidlo'r porwr ffeiliau. Mae'r hidlydd hwn yn gweithio ar ben y modd hidlo.

en: The following files could not be imported: %s
cy: Methwyd mewnforio'r ffeiliau canlynol: %s

en: The new file is currently filtered out. You need to adjust your filter settings to make the file visible
cy: Mae'r ffeil newydd wedi ei hidlo allan ar hyn o bryd. Rhaid i chi newid gosodiadau'r hidlydd er mwyn gweld y ffeil

en: The preview of a page in the document to be printed
cy: Rhagolwg tudalen o fewn y ddogfen sydd i'w phrintio

en: The total number of pages in the document
cy: Cyfanswm y tudalennau o fewn y ddogfen

en: There is %d document with unsaved changes. Save changes before closing? | There are %d documents with unsaved changes. Save changes before closing?
cy[0]: Mae %d dogfen gyda newidiadau heb gadw. Cadw'r newidiadau cyn cau?
cy[1]: Mae %d dogfen gyda newidiadau heb gadw. Cadw'r newidiadau cyn cau?
cy[2]: Mae %d ddogfen gyda newidiadau heb gadw. Cadw'r newidiadau cyn cau?
cy[3]: Mae %d dogfen gyda newidiadau heb gadw. Cadw'r newidiadau cyn cau?

en: There is a new version of gedit
cy: Mae yna fersiwn newydd o gedit

en: There is a tab with errors | There are %d tabs with errors
cy[0]: Mae yna %d tab â gwallau.
cy[1]: Mae yna %d tab â gwallau.
cy[2]: Mae yna %d dab â gwallau.
cy[3]: Mae yna %d tab â gwallau.

en: There was an error displaying help.
cy: Roedd gwall wrth ddangos cymorth.

en: There was an error displaying the url.
cy: Roedd gwall wrth ddangos y url.

en: This accelerator is already bound to %s
cy: Mae'r cyflymydd hwn eisoes wedi ei rwymo i %s

en: This is not a valid tab trigger. Triggers can either contain letters or a single, non alphanumeric, character like {, [, etcetera.
cy: Nid yw hwn yn sbardun tab dilys. Gall sbardunau gynnwys naill ai llythrennau neu un nod nad yw'n llythyren na'n rhif, fel {, [, a.y.b.

en: This value determines what files get filtered from the file browser. Valid values are: none (filter nothing), hidden (filter hidden files), binary (filter binary files) and hidden_and_binary (filter both hidden and binary files).
cy: Mae'r gwerth hwn yn penderfynu pa ffeiliau sy'n cael eu hidlo i ffwrdd o'r porwr ffeiliau. Y gwerthoedd dilys yw dim (peidio â hidlo dim), cudd (hidlo ffeiliau cudd), deuaidd (hidlo ffeiliau deuaidd), cudd_a_deuaidd (hidlo ffeiliau cudd a ffeiliau deuaidd).

en: Title
cy: Teitl

en: Toolbar Buttons Style
cy: Arddull Botymau Bar Offer

en: Toolbar is Visible
cy: Mae'r Bar Offer yn Weladwy

en: Topmargin in pixels
cy: Ffin dop mewn picseli

en: Turkish
cy: Tyrceg

en: Type a new accelerator
cy: Teipiwch gyflymydd newydd

en: Type a new accelerator, or press Backspace to clear
cy: Teipiwch gyflymydd newydd, neu bwyso Yn-Ôl (Backspace) i glirio

en: Type a new shortcut
cy: Teipiwch gyflymydd newydd

en: Typeface bold
cy: Ffurf-deip bras

en: Typeface italic
cy: Ffurf-deip italig

en: Typeface slanted
cy: Teip ar ogwydd

en: Typeface type
cy: Math y teip

en: URL
cy: LAU

en: U_nindent
cy: _Datfewnoli

en: Unbreakable text
cy: Testun na ddylid ei dorri

en: Underlined text style
cy: Testun wedi'i danlinelli

en: Undo Actions Limit (DEPRECATED)
cy: Cyfwng Dadwneud Gweithrediadau (ANGHYMERADWY)

en: Undo the last action
cy: Dadwneud y weithred ddiwethaf

en: Unexpected error: %s
cy: Gwall annisgwyl: %s

en: Unindent selected lines
cy: Datfewnoli y llinellau a ddewiswyd

en: Unknown
cy: Anhysbys

en: Unordered list
cy: Rhestr heb ei drefnu

en: Unsaved Document %d
cy: Dogfen Heb ei Chadw %d

en: Untitled documents only
cy: Dogfennau dideitl yn unig

en: Use %s highlight mode
cy: Defnyddio'r modd amlygu %s

en: Use Default Font
cy: Defnyddio Ffont Rhagosodedig

en: Use Spaces
cy: Defnyddio Bylchau

en: Use image map
cy: Defnyddio map delwedd

en: Use the _selected format
cy: Defnyddio'r fformat fe _ddewiswyd

en: User dictionary:
cy: Geiriadur y defnyddiwr:

en: Value
cy: Gwerth

en: Value interpretation
cy: Dehongliad gwerth

en: Variable or program argument
cy: Newidyn neu arg rhaglen

en: Vertical cell alignment
cy: Aliniad fertigol celloedd

en: Vertical space
cy: Bwlch fertigol

en: Vietnamese
cy: Fietnameg

en: View
cy: Golwg

en: Visited link color
cy: Lliw cyswllt ymwelwyd ag ef

en: Western
cy: Gorllewinol

en: Whether gedit should automatically save modified files after a time interval. You can set the time interval with the "Auto Save Interval" option.
cy: A ddylai gedit gadw ffeiliau a newidiwyd ar ôl ysbaid. Fe allwch osod yr ysbaid gyda'r opsiwn "Ysbaid Cadw Awtomatig".

en: Whether gedit should create backup copies for the files it saves. You can set the backup file extension with the "Backup Copy Extension" option.
cy: A ddylai gedit greu copïau wrth gefn ar gyfer y ffeiliau mae'n cadw. Gallwch osod yr estyniad copi wrth gefn gyda'r opsiwn "Estyniad Copi Wrth Gefn".

en: Whether gedit should display line numbers in the editing area.
cy: A ddylai gedit ddangos rhifau llinellau yn yr ardal golygu.

en: Whether gedit should display the right margin in the editing area.
cy: A ddylai gedit ddangos yr ymyl de yn yr ardal golygu.

en: Whether gedit should enable auto indentation.
cy: A ddylai gedit alluogi mewnoli awtomatig.

en: Whether gedit should enable syntax highlighting.
cy: A ddylai gedit alluogi amlygu cystrawen.

en: Whether gedit should highlight all the occurrences of the searched text.
cy: A ddylai gedit amlygu bob man mae'r testun chwiliwyd amdano yn ymddangos.

en: Whether gedit should highlight matching bracket.
cy: A ddylai gedit amlygu'r gromfach sy'n cyd-fynd.

en: Whether gedit should highlight the current line.
cy: A ddylai gedit amlygu'r llinell bresennol.

en: Whether gedit should include a document header when printing documents.
cy: A ddylai gedit gynnwys pennawd dogfen wrth argraffu dogfennau.

en: Whether gedit should insert spaces instead of tabs.
cy: A ddylai gedit fewnosod bylchau yn lle tabiau.

en: Whether gedit should print syntax highlighting when printing documents.
cy: A ddylai gedit argraffu amlygiadau cystrawen wrth argraffu dogfennau.

en: Whether gedit should restore the previous cursor position when a file is loaded.
cy: A ddylai gedit adfer lleoliad blaenorol y cyrchwr pan fo ffeil wedi'i llwytho.

en: Whether the bottom panel at the bottom of editing windows should be visible.
cy: A ddylai'r panel gwaelod ar waelod ffenestri golygu fod yn weladwy.

en: Whether the side pane at the left of the editing window should be visible.
cy: A ddylai'r panel ochr afr ochr chwith y ffenestr golygu fod yn weladwy.

en: Whether the status bar at the bottom of editing windows should be visible.
cy: A ddylai'r bar statws ar waelod ffenestri golygu fod yn weladwy.

en: Whether the toolbar should be visible in editing windows.
cy: A ddylai'r bar offer for yn weladwy mewn ffenestri golygu.

en: Width
cy: Lled

en: Words
cy: Geiriau

en: Writable VFS schemes
cy: Cynlluniau ysgrifenadwy VFS

en: XHTML 1.0 - Tags
cy: XHTML 1.0 - Tagiau

en: XSLT - Axes
cy: XSLT - Echelinau

en: XSLT - Elements
cy: XSLT - Elfennau

en: XSLT - Functions
cy: XSLT - Ffwythiannau

en: XUL - Tags
cy: XUL - Tagiau

en: You cannot undo a sort operation
cy: Ni allwch ddadwneud gweithred trefnu

en: You do not have the permissions necessary to open the file.
cy: Does gennych chi ddim y caniatâd angenrheidiol i agor y ffeil.

en: You must be inside a word to run this command
cy: Rhaid bod o fewn gair cyn rhedeg y gorchymyn hwn

en: Zoom 1:1
cy: Chwyddo 1:1

en: Zoom the page in
cy: Chwyddo'r dudalen

en: Zoom the page out
cy: Crebachu'r dudalen

en: Zoom to fit the whole page
cy: Chwyddo i ffitio'r holl dudalen

en: [FILE...]
cy: [FFEIL...]

en: [UTF-8,CURRENT,ISO-8859-15,UTF-16]
cy: [UTF-8,CURRENT,ISO-8859-14,ISO-8859-15,UTF-16]

en: _About
cy: _Ynghylch

en: _About Plugin
cy: _Ynghylch yr Ategyn

en: _Add
cy: _Ychwanegu

en: _Add...
cy: _Ychwanegu...

en: _Applicability:
cy: _Cymhwysedd:

en: _Autocheck Spelling
cy: Gwirio Sillafu'n _Awtomatig

en: _Autosave files every
cy: Cadw ffeiliau yn _awtomatig bob

en: _Body:
cy: _Corff:

en: _Bottom Pane
cy: _Cwarel Gwaelod

en: _Cancel Logout
cy: _Diddymu'r Allgofnodi

en: _Check Spelling...
cy: _Gwirio Sillafu

en: _Clear Highlight
cy: _Clirio'r Amlygiad

en: _Close All
cy: _Cau Popeth

en: _Close Preview
cy: _Cau'r Rhagolwg

en: _Contents
cy: _Cynnwys

en: _Deactivate All
cy: _Dad-weithredu Popeth

en: _Delete
cy: _Dileu

en: _Description
cy: _Disgrifiad

en: _Display line numbers
cy: _Dangos rhifau llinellau

en: _Document Statistics
cy: _Ystadegau Dogfen

en: _Documents
cy: _Dogfennau

en: _Don't Edit
cy: _Peidio â Golygu

en: _Download
cy: _Llawrlwytho

en: _Edit
cy: _Golygu

en: _Edit Anyway
cy: _Golygu Beth Bynnag

en: _Edit:
cy: _Golygu:

en: _Enable automatic indentation
cy: Galluogi mewnoliad _awtomatig

en: _Encoding
cy: _Amgodiad

en: _Error color:
cy: Lliw _gwall:

en: _File
cy: _Ffeil

en: _Filter
cy: _Hidlydd

en: _Find...
cy: _Chwilio...

en: _Help
cy: C_ymorth

en: _Highlight Mode
cy: Modd _Amlygu

en: _Ignore
cy: _Anwybyddu

en: _Ignore All
cy: _Anwybyddu popeth

en: _Ignore case
cy: _Anwybyddu prif lythrennedd

en: _Indent
cy: _Mewnoliad

en: _Input:
cy: _Mewnbwn:

en: _Insert
cy: _Mewnosod

en: _Invert Case
cy: _Cyfnewid prif lythrennedd

en: _Line numbers:
cy: _Rhifau llinellau:

en: _Match Case
cy: _Cydweddu prif lythrennedd

en: _Match case
cy: _Cydweddu prif lythrennedd

en: _More...
cy: _Rhagor...

en: _Move To Trash
cy: _Symud i'r Sbwriel

en: _Move to New Window
cy: _Symud at Ffenest Newydd

en: _New Folder
cy: Plygell _Newydd

en: _Next Document
cy: _Dogfen Nesaf

en: _Next Location
cy: _Lleoliad nesaf

en: _Number every
cy: _Rhif bob

en: _Open terminal here
cy: _Agor terfynell fan hyn

en: _Open...
cy: _Agor...

en: _Output:
cy: _Allbwn:

en: _Preview
cy: _Rhagolwg

en: _Previous Document
cy: _Dogfen Flaenorol

en: _Previous Location
cy: _Lleoliad Blaenorol

en: _Print...
cy: _Argraffu...

en: _Prompt for a format
cy: _Gofyn am fformat

en: _Rename
cy: _Ailenwi

en: _Replace
cy: _Amnewid

en: _Replace...
cy: _Amnewid...

en: _Restore Default Fonts
cy: _Adfer Ffontiau Rhagosodedig

en: _Retry
cy: _Ail-geisio

en: _Reverse order
cy: Trefn _gwrthdroëdig

en: _Revert
cy: _Adfer

en: _Right margin at column:
cy: _Ymyl dde wrth golofn:

en: _Save All
cy: _Cadw Popeth

en: _Save:
cy: _Cadw:

en: _Search
cy: _Chwilio

en: _Search for:
cy: _Chwilio am:

en: _Set root to active document
cy: _Gosod y ddogfen bresennol fel gwraidd

en: _Snippets:
cy: _Tameidiau:

en: _Sort
cy: _Trefnu

en: _Spelling Suggestions...
cy: _Cynigion sillafu

en: _Statusbar
cy: Bar _Statws

en: _Suggestions:
cy: _Awgrymiadau:

en: _Tab trigger:
cy: Sbardun _Tab:

en: _Tab width:
cy: Lled _tab:

en: _Title Case
cy: prif lythrennedd _Teitl

en: _Toolbar
cy: Bar _Offer

en: _Tools
cy: _Offer

en: _Tools:
cy: _Offer:

en: _Update
cy: _Diweddaru

en: _Use custom format
cy: _Defnyddio fformat addasedig

en: _View
cy: Go_lwg

en: _Wrap Around
cy: _Amlapio o gwmpas

en: _Wrap around
cy: _Amlapio o gwmpas

en: _minutes
cy: _munudau

en: ancestor
cy: hynafiad

en: ancestor-or-self
cy: hynafiad-neu-hunan

en: attribute
cy: priodwedd

en: child
cy: plentyn

en: descendant
cy: disgynnydd

en: descendant-or-self
cy: disgynnydd-neu-hunan

en: directory
cy: cyfeiriadur

en: file
cy: ffeil

en: following
cy: dilynol

en: following-sibling
cy: sibling-dilynol

en: gedit Preferences
cy: Hoffterau gedit

en: gedit cannot handle %s locations.
cy: Ni all gedit ddelio â lleoliadau %s.

en: gedit cannot handle this location.
cy: Ni all gedit ddelio â'r lleoliad hwn.

en: gedit could not backup the old copy of the file before saving the new one. You can ignore this warning and save the file anyway, but if an error occurs while saving, you could lose the old copy of the file. Save anyway?
cy: Methodd gedit wneud copi wrth gefn o'r ffeil cyn cadw'r un newydd. Gallwch chi anwybyddu'r rhybudd yma, a chadw'r ffeil beth bynnag, ond os fydd gwall wrth gadw, fe allech chi golli hen gopi'r ffeil. Cadw beth bynnag?

en: gedit has not been able to detect the character coding.
cy: Mae gedit wedi methu canfod yr amgodiad nodau.

en: gedit is a small and lightweight text editor for the GNOME Desktop
cy: Mae gedit yn olygydd testun bach ac ysgafn ar gyfer Penbwrdd GNOME

[ctx: language]
en: Unknown (%s)
cy: Anhysbys (%s)

en: lines
cy: llinellau

en: namespace
cy: gofod enw

en: of
cy: o

en: parent
cy: rhiant

en: preceding
cy: blaenorol

en: preceding-sibling
cy: sibling-blaenorol

en: self
cy: hunan
